ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
21 พฤศจิกายน, 2017, 12:27:21 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ปัญหาประตู สไลท์ "ดัง" แก้ไม่หาย ปึกษาได้นะครับ @@@  (อ่าน 14900 ครั้ง)
Master Tui
Newbie
*

คะแนน Like 2

« ตอบ #60 เมื่อ: 30 กันยายน, 2014, 04:18:15 PM »

ขอบคุณครับ :ChaiYO:
STA Y
Jr. Member
**

คะแนน Like 15

« ตอบ #61 เมื่อ: 13 พฤศจิกายน, 2014, 09:40:15 PM »

เข้าศูนย์เคลมเลยครับ. ของผมเป็นบานซ้ายหลังเคลมเปลี่ยนชุดกลอนประตูหายเลยครับ
ชุดละหมื่นกว่า (ไม่ต้องจ่ายเงินครับ)
Japong
Newbie
*

คะแนน Like 1

« ตอบ #62 เมื่อ: 10 เมษายน, 2015, 07:31:31 AM »

ขั้นตอนตาม​นี้ครับ

1.จอดรถบนพื้นราบ เพื่อเลี่ยวการบิดตัวค้างของบอดี้รถ
2.เปิด​ประตูสไลด์ เพื่อคลาย​น็อต 6 เหลี่ยม 4 ตัวตามที่เห็นจากรูปกระทู้ก่อน ด้วยประแจเบอร 10 (เอาพอให้ออกแรงขยับได้)
3.ปิดประตูสไลด์
4.เปิด​ประตูขัน ตึงมือทีละตัว
5.ขันแน่นอีกรอบ

เป็นอันจบพิธี

ผมลองแล้วได้ผล ไต่หลังเต่าไม่ดังแล้ว
ก่อนหน้าทั้งให้0 จัดการ ,สเปรย์ซิลิโคนฉีดลาง+  Pando ยางกับรางกระจก ไม่หายแป๊บเดียว กลับมาใหม่

เครดิตคราวนี้ยกให้พี่ ไพรัตน์ เต็มครัช ท่านใดชอบใจกดเติมน้ำใจกันเลยคร้าบบบ :GoodOK: like

รบกวนถามเพิ่มเติมนะครับ

คือขั้นตอนที่เราคลายน็อตแล้ว ต่อด้วยการปิดประตู อันนี้คือใช้แรงประตูในการตั้ง allignment ใช่ไหมครับ แล้วจึงเปิดประตูและขันกลับให้แน่น

ขอบคุณนะครับ
1002
Jr. Member
**

คะแนน Like 6

« ตอบ #63 เมื่อ: 11 เมษายน, 2015, 07:19:59 AM »

เพิ่งเป็น ค้นเจอการแก้ไข  สุดยอดครับข้อนี้

ถ้าไม่ใช่คนรู้จริงๆ ผมว่าโทษรถไม่ดีไปกันใหญ่เลย  ทั้งๆ ที่มีวิธีแก้ง่ายๆ (ถ้ารู้)

ขอบคุณมากๆ สำหรับคำแนะนำนี้ครับ
goasutlor
Newbie
*

คะแนน Like 1

« ตอบ #64 เมื่อ: 16 กรกฎาคม, 2015, 05:50:49 PM »

มันจะดังตอนไหนบ้างครับ ของผมที่เจอคือดังตอนขับด้วยความเร็วครับ ซัก 120 ขึ้นไปจะมีเสียงเหมือนประตูปิดไม่สนิทละ กึ๊กกั๊ก
แต่พอขับความเร็วต่ำก็ไม่ได้ยินเสียงครับ แบบนี้แก้ด้วยวิธีเดียวกันหรือเปล่าครับ
maprang9380
Newbie
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #65 เมื่อ: 26 มีนาคม, 2016, 03:00:44 PM »

ขอบคุณครับบบบ 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove

Kok.Anawat
Jr. Member
**

คะแนน Like 28

« ตอบ #66 เมื่อ: 18 ตุลาคม, 2017, 12:37:24 PM »

ขั้นตอนตาม​นี้ครับ

1.จอดรถบนพื้นราบ เพื่อเลี่ยวการบิดตัวค้างของบอดี้รถ
2.เปิด​ประตูสไลด์ เพื่อคลาย​น็อต 6 เหลี่ยม 4 ตัวตามที่เห็นจากรูปกระทู้ก่อน ด้วยประแจเบอร 10 (เอาพอให้ออกแรงขยับได้)
3.ปิดประตูสไลด์
4.เปิด​ประตูขัน ตึงมือทีละตัว
5.ขันแน่นอีกรอบ

เป็นอันจบพิธี

ผมลองแล้วได้ผล ไต่หลังเต่าไม่ดังแล้ว
ก่อนหน้าทั้งให้0 จัดการ ,สเปรย์ซิลิโคนฉีดลาง+  Pando ยางกับรางกระจก ไม่หายแป๊บเดียว กลับมาใหม่

เครดิตคราวนี้ยกให้พี่ ไพรัตน์ เต็มครัช ท่านใดชอบใจกดเติมน้ำใจกันเลยคร้าบบบ :GoodOK: like

รบกวนถามเพิ่มเติมนะครับ

คือขั้นตอนที่เราคลายน็อตแล้ว ต่อด้วยการปิดประตู อันนี้คือใช้แรงประตูในการตั้ง allignment ใช่ไหมครับ แล้วจึงเปิดประตูและขันกลับให้แน่น

ขอบคุณนะครับ

ใช่ครับ เพื่อให้ตำแหน่งเดือยตัวผู้ ไปเสียบรูรับให้ตรงกัน
ค่อยขันแน่น
หน้า: 1 ... 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์