ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
24 มิถุนายน, 2018, 08:29:16 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ปัญหาประตู สไลท์ "ดัง" แก้ไม่หาย ปึกษาได้นะครับ @@@  (อ่าน 17178 ครั้ง)
KillerX
Jr. Member
**

คะแนน Like 23

« ตอบ #30 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2013, 10:19:47 PM »

ลองคลายถ้วยรับเดือย แล้วเปิดปิดหลายๆ รอบ แล้วทำการยึดน๊อตเบอร์ 10 เข้าไป เสียงหายกริ๊ปเลยครับ ผมกำลังจะทำใจกับเสียงแล้วเชียว เพราะไปให้ช่างใหญ่ที่ 0 ตรวจสอบให้ ก็ทำการหล่อลื่นมาให้แต่ก็ไม่หาย

ขอบคุณครับ  like
Armse7en69
Newbie
*

คะแนน Like 1

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #31 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2013, 01:59:30 PM »

like

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 ตุลาคม, 2013, 07:03:02 PM »

ปักหมุดสำหรับข้อความนี้แล้วนะครับ เพื่อนสมาชิกมาทีหลังจะได้หาเจอได้ง่าย แก้ไขได้ตรงจุด

Login BbB หมายเลขสมาชิก 73 "คุณไพรัตน์" ผู้ค้นพบวิธีแก้ปัญหาปัญหาประตูสไลท์"ดัง"และบทความนี้

FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 205

« ตอบ #33 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2013, 05:33:56 PM »

ปักหมุดสำหรับข้อความนี้แล้วนะครับ เพื่อนสมาชิกมาทีหลังจะได้หาเจอได้ง่าย แก้ไขได้ตรงจุด

Login BbB หมายเลขสมาชิก 73 "คุณไพรัตน์" ผู้ค้นพบวิธีแก้ปัญหาปัญหาประตูสไลท์"ดัง"และบทความนี้

likeขอบคุณครับ

ครูคำข้าว
Full Member

คะแนน Like 37

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2013, 05:04:04 PM »

บายซ้าย.....ผมตั้งใหม่ตามคำแนะนำแล้วครับ รอบเดียวจบ....เงียบกริ๊บ

บานขวา.....แก้ยังไงก้อไม่หาย เสียงจะไม่ใช่เสียงอ๊อดแอ๊ดเหมือนบานซ้ายนะครับ เสียงมันจะดังเวลาถอยลงจากเนิน แบบว่าดังตอนตอนตัวถังบิดตัวอ่ะครับ ตั้ง alignment 3-4 รอบ ม่ะหายซักที...รถก้อหมดประกัน 100000 โลแระ...เซ็งจิต  11 Wait

FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2013, 05:25:28 PM »

รถผมใช้มาเกือบสองปี ไม่เคยเจอเสียงที่ประตูเลย วันลอยกระทงเจ ไปกันเต็มคัน กลัวผู้โดยสารนั่งเบาะหนังไม่นุ่ม
เลยเอาน้ำผสมปรับผ้านุ่ม เช็ดเบาะซะเลี่ยม ด้วยความเสียดายน้ำยาที่เหลือ เลยจัดการเช็ดขอบยางประตูทุกบาน
ได้ผลเลยครับ บานเลื่อนซ้ายดังอืดดดดอาาาาด อืดดดดอาาาาด เวลาออกตัว ปีนลูกระนาด ไม่เป็นไรครับ
ถือว่าเป็นการเผชิญปัญหา จะได้รู้วิธีแก้ไข จะด้วยวิธีไหนขอลองก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ

ครูคำข้าว
Full Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 ตุลาคม, 2013, 05:43:12 PM »

รถผมใช้มาเกือบสองปี ไม่เคยเจอเสียงที่ประตูเลย วันลอยกระทงเจ ไปกันเต็มคัน กลัวผู้โดยสารนั่งเบาะหนังไม่นุ่ม
เลยเอาน้ำผสมปรับผ้านุ่ม เช็ดเบาะซะเลี่ยม ด้วยความเสียดายน้ำยาที่เหลือ เลยจัดการเช็ดขอบยางประตูทุกบาน
ได้ผลเลยครับ บานเลื่อนซ้ายดังอืดดดดอาาาาด อืดดดดอาาาาด เวลาออกตัว ปีนลูกระนาด ไม่เป็นไรครับ
ถือว่าเป็นการเผชิญปัญหา จะได้รู้วิธีแก้ไข จะด้วยวิธีไหนขอลองก่อนนะครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ

ขอบคุณมากครับผม ตั้งเตือนรอไว้เลย 55  :ChaiYO:

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2013, 08:32:17 PM »

3ปีกว่าเกือบสี่กุมภาปีหน้าก็4ปีเต็มไม่เคยเจอปัญหาเกี่ยวกับประตูเหมือนกันครับไม่รู้ว่ามันดังยังไงจริงๆนะ

FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 24 ตุลาคม, 2013, 09:13:16 PM »

คนอื่นเค้าทำประตูให้หายดัง แต่ผมทำประตูเงียบๆให้ดังได้ ใครจะเอาสูตรมั่ง 03 Smile

FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2013, 05:00:02 PM »

มารายงานผล การรักษาประตูสไลด์ข้างซ้ายดังออดแอด ที่เกิดจากความซน ความเสียดาย หรืออะไรสักอย่างนี่แหละ
ที่เอาน้ำยาปรับผ้านุ่มผสมน้ำเช็ดเบาะหนัง พอเหลือก็เลยเช็ดยางขอขประตูทุกบาน ทำให้มีเสียงออดแอดที่ประตูสไลด์ข้างซ้าย
เมื่อวานนี้เลยทดสอบการรักษาอาการ ด้วยสเปรย์Pando โดยการฉีดทีละส่วน ที่อาจเป็นที่มาของเสียง ดังนี้
ลำดับที่1.ขอบยางชิ้นหน้า
         2.ถ้วยรับเดือยบน-ล่าง
         3.ขอบยางรอบประตู
         4.กลอนหน้า-หลัง
ผลที่ได้คือ......
>
>
>
>
>
>
>
>
>
>
>ไม่หายครับพี่น้อง 12 confuse 12 confuse 12 confuse
เดี๋ยววันนี้ จะจัดการตามวิธีของท่าน BbB ดูอีกทีครับ

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 25 ตุลาคม, 2013, 05:19:28 PM »

04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh

มาฮากับการแก้ปัญหาของลุงชัย

FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 31 ตุลาคม, 2013, 11:25:25 PM »

หลังจากทดลองแก้ไขปัญหาด้วยการฉีดแพนโด้ เพื่อรักษาอาการประตูสไลด์ดัง ซึ่งไม่เป็นผล
วันต่อมาจึงทำการรักษาตามวีธีการของคุณไพรัตน์ (BbB) และทำการวิ่งทดสอบ ปรากฎว่า
เสียงออดแอดหายไป แต่ยังคงมีเสียงดังกึกๆนานๆครับ ก็เลยทดสอบไปเรื่อย จนตอนค่ำกลับบ้าน
พอลงไหล่ทางเข้าหมู่บ้าน ก็มีเสียงกึกๆอีก นึกมาตั้งนานแล้วว่า ถ้ามันยังดังอีก ผมจะหาสีสเปรย์
ที่มันฉีดแล้วเช็ดออกได้ มาฉีดที่เดือยที่ถ้วยดู ว่ามันมีรอยตรงไหน จะได้ตั้งถ้วยในตำแหน่งที่ถูกต้อง
พอจอดรถเสร็จก็เดินมาเปิดประตูด้านซ้ายดู ใครจะเชื่อ สิ่งที่เราหวังจะใช้แก้ปัญหา กลับสร้างปัญหาซะเอง
อะไรรู้มั๊ยครับ...ดูเอาครับ

12 confuse 12 confuse 12 confuse

หลังจากเอาเจ้านั่นออกมาเสียงกึกๆก็หายไปด้วย และทดสอบใช้งานอีก สอง สามวัน
ก็ยังคงเงียบเหมือนเดิม เลยกล้ามายืนยันว่า....
สูตรนี้ดีจริงๆครับ..พี่...น้อง...

Kok.Anawat
Jr. Member
**

คะแนน Like 28

« ตอบ #42 เมื่อ: 01 พฤศจิกายน, 2013, 09:00:12 AM »

03 Smile

ผมรายงาน ผลบ้าง

"ล่าสุด ยังมีเป็นอยู่"

ลองทำอีกครั้งนึง แบบขันไม่แน่นเกินไป
ทุกวันนี้ยังไม่มีเสียง มาทักทายกัน 2 อาทิอาทิตย์แล้ว
wichy
Jr. Member
**

คะแนน Like 4

« ตอบ #43 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน, 2013, 10:27:53 AM »

ลองใส่ล้อ17"สวยแต่ได้เสียงประตูมาด้วย  จะแก้ปัญหาตามคำแนะนำ
ครูคำข้าว
Full Member

« ตอบ #44 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน, 2013, 03:28:18 PM »

ขออนุญาติแนะนำเพิ่มเติมครับ อย่างของผม ประตูซ้ายแก้ตามคำแนะนำของกระทู้นี้ รอบเดียวเงียบกริบ  :OK:

แต่ของประตูขวา ต้องแก้ถึงสามรอบนะครับ ถึงจะเงียบ  09 Question

เด๋วบางท่านจะนึกว่าเอ๊ ทำไมถึงตั้งประตูตามคำแนะนำแล้วไม่หาย

บางทีต้องลองหลายๆ รอบ คือตั้งประตูแล้วลองเอาไปวิ่ง ถ้ายังดังอยู่ก้อต้องตั้งประตูใหม่

ถึงจะได้ความแน่นของน๊อตที่พอดีครับ   :OK:   :OK:   :OK:

หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์