ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
25 กุมภาพันธ์, 2018, 08:32:09 PM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สีตัวรถกับกันชนหลังส่วนที่เป็น ABS ไม่เหมือนกันครับ  (อ่าน 2785 ครั้ง)
bomb2519
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 50

« เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2010, 09:11:05 PM »

ตั้งแต่ติด สเก็๊ตรอบคันมาตอนแรกผมว่าสีสเก็๊ตเพี้ยน แต่มาเทียบดูจริงๆแล้ว สีสเก็๊ตเหมือนกับสีข้างรถเลย
ลองมาดูที่กกันชนหลังของรถ สี่ต่างไปครับ  สีกันชนเดิมจะเข้มกว่าสีรถที่เป็นเนื้อโลหะหน่อยนึงครับ!!!!

(มีใครเป็นเหมือนของผมบ้างครับ)

Option
กรรมการและผู้ดูแล
Full Member

คะแนน Like 13

FREED.....Me

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2010, 10:33:46 PM »

ตั้งแต่ติด สเก็๊ตรอบคันมาตอนแรกผมว่าสีสเก็๊ตเพี้ยน แต่มาเทียบดูจริงๆแล้ว สีสเก็๊ตเหมือนกับสีข้างรถเลย
ลองมาดูที่กกันชนหลังของรถ สี่ต่างไปครับ  สีกันชนเดิมจะเข้มกว่าสีรถที่เป็นเนื้อโลหะหน่อยนึงครับ!!!!

(มีใครเป็นเหมือนของผมบ้างครับ)

ผมเป็นครับ และผมก็เชื่อว่าทุกคันเป็นเหมือนกันครับ

สรุป ว่า ปกติ  02 Smile
nice freed
Full Member

คะแนน Like 6

"อ๊อฟ nice freed"

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 สิงหาคม, 2010, 11:23:44 PM »

ขาวมุขด่างครับ คงจะเป็นทุกคัน  11 Wait
  สีเพี้ยนตรงกันชนพลาสติก ABS หน้าหลังนี่แหละ  วันอังคารนี้ จะเอาไปขัดเคลือบสี ไม่รู้จะหายป่าว
  เดาเอาเองนะว่า ทาง Indo น่าจะใช้ตัวสี พ่นเหล็กกับพ่นพลาสติกABS เป็นตัวเดียวกัน
ซึ่งโดยสภาพพื้นผิวมีคุณสมบัติ ดูดสีต่างกัน นานวันไปอาจเพี้ยนได้  หรือไม่ก้อเฉดเพี้ยนมาตั้งแต่โรงงานเลย
  แต่เมื่ออาทิตย์ที่แล้วผม เคลมสีสเกิตหน้ากับข้างขวามา ศูนย์ก้อพ่นสีออกมาให้ไม่เพี้ยนนะครับ
เลยไม่รู้ว่ามันยังไงกันแน่ 
 14 Lunla

BorN
Hero Member

คะแนน Like 7

บอน - หาดใหญ่

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2010, 08:58:25 AM »

เป็นกันทุกสี ทุกยี่ห้อครับ แล้วแต่จะเพี้ยนมากเพี้ยนน้อย... ถึงแม้จะผสมสีให้ใกล้เคียงมากเพียงไร ใช้นานๆไป ยิ่งสังเกตถึงความแตกต่าง...ซึ่งสีอ่อนๆ อย่างเช่นสีขาว สีเงินจะสังเกตได้ชัดหน่อย

เพราะเกิดจากวัสดุที่รองรับสีต่างกัน ตัวรถเป็นเหล็ก ส่วนกันชนและชุดแต่งเป็นไฟเบอร์หรือพลาสติก ค่าแสงสะท้อนที่ได้จากวัสดุ 2 ชิ้นนี้ให้ค่าต่างกัน

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2010, 07:06:38 PM »

เป็นเหมือนกันครับตรงกันชนหลังเห็นเด่นชัดมากครับเคยโทรคุยกับคุณออฟแล้วคุณออฟบอกเป็นเหมือนกัน

แต่ตอนนี้หายแล้วครับไปให้ศูนย์ทำสีให้ใหม่ออกมาเรียบเนียนกริ๊ปๆสวยใสไร้สิวฝ้า ต้องลองติดต่อศูนย์เลย

ครับท่านทำฟรีครับ สามวันทำการเสร็จเรียบร้อยเลยครับ สามวันคุ้มค่าสมการลอยคอ FREEDใช้ดีจึงบอกเพื่อน

14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla

nice freed
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 สิงหาคม, 2010, 09:27:55 PM »

เป็นเหมือนกันครับตรงกันชนหลังเห็นเด่นชัดมากครับเคยโทรคุยกับคุณออฟแล้วคุณออฟบอกเป็นเหมือนกัน

แต่ตอนนี้หายแล้วครับไปให้ศูนย์ทำสีให้ใหม่ออกมาเรียบเนียนกริ๊ปๆสวยใสไร้สิวฝ้า ต้องลองติดต่อศูนย์เลย

ครับท่านทำฟรีครับ สามวันทำการเสร็จเรียบร้อยเลยครับ สามวันคุ้มค่าสมการลอยคอ FREEDใช้ดีจึงบอกเพื่อน

14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla

ท่านเอก ที่ว่าทำฟรีนี่ เคลมศูนย์ ใช่ไหมคับ  09 Question

แต่รอ 3 วันนี่สิ  คงต้องหาวันว่างๆหละนะ   11 Wait

rpn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2010, 01:23:42 AM »

09 Questionช่วยแนะนำ0บริการด้วยครับ  ทำสีดีๆหายากครับ 0ไหนครับท่าน 09 Question
BorN
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2010, 09:13:27 AM »

ท่านเอก ที่ว่าทำฟรีนี่ เคลมศูนย์ ใช่ไหมคับ  09 Question

แต่รอ 3 วันนี่สิ  คงต้องหาวันว่างๆหละนะ   11 Wait

ว้าว...ฟรีด้วย อย่างนี้ดีเลยจะได้ไปลองทำบ้าง...แต่ของผมมันสีต่างไม่มาก ต้องสังเกตแบบใกล้จริงๆถึงจะเห็นทั้งกันชนหน้า-หลัง  ไม่รู้เขาจะเคลมให้มั้ยละสิ (ได้ทุกศูนย์รึป่าวเน้อ)

ท่านใดได้ไปทำแล้ว(สีกันชน-ฟรี) ช่วยแจ้งผลด้วย... จะได้หาแนวร่วมอีกครับ

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2010, 10:18:27 AM »

ทำฟรีครับทุกๆท่านไม่ต้องเสียตังค์เลยครับขับรถเข้าศูนย์ แล้วแจ้งเลยว่าสีรถไม่เหมือนกันตรงนี้ ตรงนี้

ชี้ให้เห็นเลยว่าสีมันเพี้ยนไม่เหมือนกันจริงๆ อย่างของผมเห็นได้ชัดเจนมากโทรไปถามท่านออฟท่านออฟ

บอกว่าของเค้าก็เป็นแต่ผมว่ามันไม่โดนมันไม่เข้าตา ข้องใจเลยขับรถเข้าศูนย์ ช่างเทคนิคลงมาดูแล้วก็ขอถ่ายรูป

แล้วก็นัดวันเวลาที่เราสะดวกเลยครับว่าเราว่างวันใหนเมื่อไหร่ เท่านั้นเองครับท่าน3 วันทำการเสร็จเลยครับของผม

เนียนๆออกมาเลย ย้ำครับว่าฟรีแน่นอนผม เอก-แมงป่อง ครับ ไม่ใช่สมรักษ์ ไม่ได้โม้ ไม่ได้โม้ ไม่ได้โม้ ไม่ได้โม้

14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla

nice freed
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2010, 11:28:48 AM »

ดีเลยท่านเอก  วันนี้ผมเข้าเช็ค 10,000 โล พร้อมขัดเคลือบสี  เดี๋ยวถ้าขัดออกมา กันชนยังไม่แจ๋ม
จะได้ให้ฝ่ายเทคนิคลงมาดูเลย

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2010, 12:46:02 PM »

ดีเลยท่านเอก  วันนี้ผมเข้าเช็ค 10,000 โล พร้อมขัดเคลือบสี  เดี๋ยวถ้าขัดออกมา กันชนยังไม่แจ๋ม
จะได้ให้ฝ่ายเทคนิคลงมาดูเลย

จอดกลางแดดยิ่งเห็นชัด ส่วนมากจะเป็นตรงกันชนหลังที่เห็นเด่นชัดที่สุด

ผมขอรับรองเลยว่าเค้าทำให้ฟรีแน่นอน ขัดไม่หายหรอกครับท่านผมทำมาแล้ว

ทำสีใหม่เท่านั้นจึงจะหาย เรียบ เนียน สวย ใส ไร้ที่ติได้ผลยังไงแจ้งให้ทราบด้วยครับ

BorN
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 สิงหาคม, 2010, 01:10:35 PM »

รับประกันคุณภาพโดยพี่เอก-แมงป่องขนาดนี้..ยังงี้น่าลองหน่อย ส่วนกระจกมองข้างก็เพี้ยนนิดๆนะผมว่า..งานเข้าอีกแล้ว
แต่คงไม่เจอศูนย์ที่ทำสีห่วย เพี้ยนไปกว่าเดิมนะ...ไม่งั้นยิ่งมึนตึบแน่  10 Angry (อยู่ดีๆไม่ชอบ 555)

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 สิงหาคม, 2010, 11:49:32 AM »

รับประกันคุณภาพโดยพี่เอก-แมงป่องขนาดนี้..ยังงี้น่าลองหน่อย ส่วนกระจกมองข้างก็เพี้ยนนิดๆนะผมว่า..งานเข้าอีกแล้ว
แต่คงไม่เจอศูนย์ที่ทำสีห่วย เพี้ยนไปกว่าเดิมนะ...ไม่งั้นยิ่งมึนตึบแน่  10 Angry (อยู่ดีๆไม่ชอบ 555)

อย่าห่วงเลยครับท่านBorN ทางศูนย์เค้าจะเอารถไปจอดรอเทียบสีเลยครับท่าน รับรองไม่มีผิดเพี้ยนเลยแม้แต่น้อย

(สำหรับFREEDของผมที่ทำมาแล้วนะครับ) ถึงต้องรอไงครับท่าน 3 วันทำการน่าจะเกิดจากตรงนี้ตรงเอารถไปเทียบสี

เอาใจช่วยครับรถจะได้สวยๆกันทุกคัน ท่านที่ทำแล้ววันมิตติ้งเอามาโชว์ด้วยนะครับว่าสวยสดงดงามซักปานใด.........

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์