ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
21 พฤศจิกายน, 2017, 05:17:00 PM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมทำบุญ ในรูปคาราวานครับ  (อ่าน 2947 ครั้ง)
aunja by Siriraj
Newbie
*

คะแนน Like 0

« เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2013, 05:51:35 PM »

ประกาศ ประกาศ ประกาศ

ขอเรียนเชิญ พ่อ แม่ พี่ น้อง ที่รู้จักทุกๆ ท่านครับ เนื่องด้วยในกลุ่มพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ที่เคยออกคาราวานฯ ร่วมกัน และที่เป็นอาสาสมัคร ไม่สังกัด ทุกๆ ส่วน ได้รวมตัวกันเพื่อจัดทำกิจกรรมทำบุญ โดยอยากจะจัดทำในลักษณะเดินทางขับรถยนต์ เป็นคาราวานฯ เพื่อที่ไปช่วยเหลือเด็กนักเรียน ทำบุญ ช่วยคนจน ช่วยผู้ที่เดือนร้อนฯลฯ จึงทำให้เป็นที่มาของการจัดคาราวานฯ ในครั้งนี้ครับ

ในครั้งนี้ ทำกิจกรรมโดยไปช่วยเหลือโรงเรียนฯ ยากจน โดยจะทำกิจกรรม ในวันเสาร์-อาทิตย์ ที่ 13-14 กรกฎาคม 2556 นี้ โดยจะขับรถยนต์เดินทางไปในรูปแบบคาราวานฯ เพื่อจะนำเงิน และ สิ่งของที่ได้รับบริจาค ไปมอบให้กับเด็กๆ และโรงเรียนฯ ในครั้งนี้เราจะเดินทางไปที่โรงเรียนบ้านโนนสง่า ต.หนองหญ้าขาว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา ซึ่งมีนักเรียนระดับ อนุบาล - ม.3 แต่เราจะนำสิ่งของมอบให้กับเด็กๆ ในระดับ อนุบาล ถึง ป.3 จำนวน ประมาณ 110 คน

ทั้งนี้สิ่งของที่ทางโรงเรียนต้องการฯ ก็ได้รับแจ้งว่า รับบริจาคทุกๆ อย่าง ไม่ว่าจะเป็นอุปกรณ์การเรียนของเด็กๆ ขนม นม ของเล่น เสื้อผ้า ข้าวสาร อาหารแห้ง เครื่องครัว ยารักษาโรค คอมพิวเตอร์ ปริ้นเตอร์ อุปกรณ์สื่อการเรียนการสอนให้กับโรงเรียน เครื่องกีฬาทุกชนิด หนังสือการ์ตูน หนังสือแบบเรียน สื่อการเรียน และการสอนสำหรับเด็กพิเศษ(ออทิศติก ประมาณ 10 คน) เครื่องไม้เครื่องมือต่างๆให้กับโรงเรียนฯ เครื่องมือการเกษตร ปุ๋ย เมล็ดพันธ์พืช และทุกสิ่งทุกอย่าง ที่จำเป็นต่อโรงเรียนฯ และ เด็ก

ดังนั้นผมขออนุญาตเป็นตัวกลางในการประสานงาน ติดต่อเรื่องการรับสิ่งของบริจาคต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องเงิน ทั้งนี้ ผมจะใช้บัญชีธนาคาฯ เพื่อที่จะเป็นบัญชีที่ใช้ในการรับบริจาค เฉพาะงานนี้เท่านั้น 1 บัญชี เพื่อให้กับผู้ที่สนใจจะร่วมบริจาคเงิน แต่ไม่สะดวกที่จะร่วมเดินทาง ชื่อบัญชี ดังนี้

นายสายัณต์ ล้ำเลิศวิทยา
ธนาคารกรุงศรีอยุธยา สาขาบางแค
บัญชีออมทรัพย์ เลขที่ 016-1-48517-7

และในการเดินทางในครั้งนี้ ค่าใช้จ่ายในเรื่องอาหาร และการเดินทาง ชำระเองทั้งหมดครับ และในส่วนของวันเสาร์ ที่ 13 กรกฎาคม 2556 หลังทำกิจกรรมที่โรงเรียนเสร็จ คณะคาราวานฯ จะออกเดินทางมุ่งหน้าสู่ อ.วังน้ำเขียว ที่เป็นแหล่อโอโซนดีที่สุดอันดับ 7 ของโลก จะท่องเที่ยวระหว่างทาง และเข้าไปพักที่ ศูนย์ปฎิบัติธรรม วังน้ำเขียว ซึ่งมีที่พักให้ท่านพัก ทั้งบ้านพักเป็นหลังๆ ห้องพักต่างๆ ตามอาคาร พักในถ้ำใต้ศาลา กางเต๊นท์พักบริเวณสนามหญ้า หรือบริเวณบนศาลาใหญ่ สามารถรองรับผู้ร่วมเดินทางได้เป็นร้อยครับ อุปกรณ์เครื่องนอนต่างๆ มีให้ครบหมดครับ แต่ทั้งนี้หากกลัวว่าไม่สะสวก สามารถจัดเตรียมไปเองเพิ่มเติมได้ครับ

ในช่วงเย็น หลังอาหารเย็นที่โรงทานแล้ว ท่านใดสะดวก เรียนเชิญเข้าร่วมสวดมนต์ นั่งสมาธิ บริเวณศาลาใหญ่ ซึ่งจะนำพาปฎิบัติธรรมโดยท่านแม่ชีปุณยนุช แซ่เฮ้ง เจ้าขอศูนย์ปฏิบัติธรรม วังน้ำเขียว

หลังปฏิบัติธรรมเรียบร้อย เราร่วมปาร์ตี้ ปิ้งย่าง กันบริเวณสนามหญ้า เพื่อดื่มด่ำธรรมชาติ ที่สวยงาม ท่านใดสะดวกจัดเตรียมเครื่องดื่ม ของสด ขนม มาแจมกันได้เลย (งดแอลกอฮอล์ภายในศูนย์ฯ แต่ท่านใดที่ต้องการดื่มแอลกอฮอล์ สามารถดื่มได้ที่รีสอร์ทฯ บริเวณด้านข้างศูนย์ฯ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งของศูนย์ฯ)

กำหนดการเดินทาง จะเข้ามาแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ และท่านใดสนใจจะร่วมเดินทาง รับไม่จำกัด สามารถแจ้งชื่อลงในความเห็นได้เลยนะครับทั้งนี้ เพื่อจะได้ทราบจำนวนคน และรถยนต์ ในการเดินทาง (จัดเตรียมอาหารได้ถูกต้อง) รวมทั้ง ท่านใดสามารถรวบรวมสิ่งของบริจาคได้ เป็นไปได้ แจ้งคล่าวๆ ให้ทราบด้วย และหากท่านใดโอนเงินบริจาค รบกวนแจ้งให้ทราบด้วย ทั้งนี้จะได้จัดทำบัญชีให้ถูกต้องครับ

ขอเรียนเชิญทุกๆ ท่านร่วมช่วยทำบุญในครั้งนี้ครับ งานบุญใหญ่ก่อนเเข้าพรรษาครับ แล้วร่วมแชร์ บอกต่อๆ กันไปครับ ระยะเวลา 1 อาทิตย์ อาจจะกระชันชิด แต่ก็สามารถทำบุญได้ เหมือนงานทุกครั้งที่เราร่วมกันครับ
https://www.facebook.com/groups/CarClubCaravan/permalink/534893893237007/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กรกฎาคม, 2013, 09:17:44 PM โดย aunja by Siriraj » บันทึกการเข้า
HS0-EYV
Full Member

คะแนน Like 5

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 กรกฎาคม, 2013, 11:40:59 PM »

ไปบริจาคสิ่งของให้กับโรงเรียนไหนเหรอครับ

นำเข้า - จำหน่ายตลับลูกปืน BEARING อุสาหกรรม ทุกชนิด ทั้งใหม่และเก่า Line ID:aon.bearing
Pom V
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2013, 12:55:51 PM »

ฝากของไปได้ไหมคะ....
มารับของที่...เมืองทอง...ได้ไหมคะ
bomb2519
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 50

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2013, 03:28:20 PM »

like 07 Kiss like like

Shopmai
กรรมการและผู้ดูแล
Full Member

คะแนน Like 17

« ตอบ #4 เมื่อ: 06 กรกฎาคม, 2013, 09:57:52 PM »

น่าสนๆ ได้บุญ

Pom V
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2013, 01:49:10 PM »

ใจเพชรทันตแพทย์ ตรงข้าม มหาลัยสุโขทัยธรรมมาธิราช

08 Embrace
Pom V
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2013, 01:53:35 PM »

10 โมงเช้า ถึง 16.00 น. ร้านหยุดวันพุธคะ
มาถึงแจ้งเลยคะ จาก ฟรีดคลับ .....
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 กรกฎาคม, 2013, 03:08:22 PM »

ขอเบอร์ติดต่อด้วยครับ ผมอํ๋นทำงานที่ศิริราช 0840133936
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2013, 09:19:05 PM »

ไปบริจาคสิ่งของให้กับโรงเรียนไหนเหรอครับ
โรงเรียนบ้านโนนสง่า ต.หนองหญ้าขาว อ.สีคิ้ว จ.นครราชสีมา ซึ่งมีนักเรียนระดับ อนุบาล - ม.3 แต่เราจะนำสิ่งของมอบให้กับเด็กๆ ในระดับ อนุบาล ถึง ป.3 จำนวน ประมาณ 110 คน
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09 กรกฎาคม, 2013, 09:21:46 PM »

ใจเพชรทันตแพทย์ ตรงข้าม มหาลัยสุโขทัยธรรมมาธิราช

08 Embrace
ขอบคุณ คุณpom V แทนเด็กๆด้วยครับ
Pom V
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 กรกฎาคม, 2013, 01:15:31 PM »

ยินดีค่า... 01 Hi
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์