ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
23 พฤศจิกายน, 2017, 03:15:36 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Freed ผม 18 x 9 ไปเลย. Up นิสหน่อยหน้าสุดท้าย  (อ่าน 14638 ครั้ง)
yakuza
Sr. Member

คะแนน Like 17

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 09:08:49 AM »

ช่ายคับผม ผมเปิดอู่ อยู่แถวรังสิต.
วิธี โหลด ผมคือ ตัดสปริง เพียวๆเลย ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับโช๊ค
หน้าลงมา นิ้วครึ่ง.
หลังลง มา นิ้ว
ค่าใช้จ่าย แค่ 1300 บาท. (ไม่ใช้ไฟตัดนะ สปริงไม่เสียค่า k แน่นอน)
แถมยังมีความสูงเท่ากันทุกล้อ.
(รถเดิมป้ายแดง ผมลองวัดดู ดันมีความสูงมา ไม่เท่ากัน)
ฟิวริ้ง. โดยรวมผมว่าโอเคเลยคับ กระๆเพราะยางเล็กมากว่าแต่ก้อรับได้(ไม่กะด้างมากอย่างที่คิด มาลองนั่งรถผมได้ )
อาการโยนตัวของรถ หายไปเลย.
 ขนาดล้อและยางที่ใช้
ล้อ 18 x 9
ยาง 215-35-18 4 เส้นเลย.
รัดๆดึงๆผมชอบมากแบบขับไปไหนๆ คนมองเลย 55
รถสวยครับ..ขอแชร์นิดนึง Freedรุ่นนี้ทำสปริงแข็งกว่านิสัยHondaเดิมๆ เลยมีผลกระทบไม่ชัด แต่ค่าK.ยังไงก็เสียตั้งแต่ตัดแล้วครับ..แล้วไม่นานโช้กก็รั่วตามมาไม่ช้าก็เร็ว ผมว่าสมัยนี้น่าจะหมดยุกค์ตัดสปริงไปนานแล้ว เพราะเปลี่ยนสปริงเดี๋ยวนี้ก็มีให้เลือก ราคาก็ไม่สูงและเค้าก็คำนวนมายังดีและปลอดภัยแล้ว(แต่งรถมา20กว่าปี เคยโหลดBMWติดพื้นสูงแค่1ซม. กับขับแบบไม่ใส่สปริงก็ทำมาแล้ว..เชื่อผมเหอะครับ)..สมัยก่อนที่เลือกตัดสปริงเพราะต้องกางเตี้ยกว่ากว่าสูงของสปริงแต่ง แถมเอาสปริงแต่งตัดด้วยครับ แล้วโช้กก็ต้องตัดแกนให้สั้นแล้วอัดน้ำมันโช็กหนืดสุดๆ...สมัยนี้หมดยุกจริงๆ ไม่คุ้มสปริงจะล้าเร็วมาก
  like

My Freed by Yakuza...
Shopmai
กรรมการและผู้ดูแล
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 11:54:34 AM »

ช่ายคับผม ผมเปิดอู่ อยู่แถวรังสิต.
วิธี โหลด ผมคือ ตัดสปริง เพียวๆเลย ไม่ต้องไปยุ่งอะไรกับโช๊ค
ค่าใช้จ่าย แค่ 1300 บาท. (ไม่ใช้ไฟตัดนะ สปริงไม่เสียค่า k แน่นอน)
(รถเดิมป้ายแดง ผมลองวัดดู ดันมีความสูงมา ไม่เท่ากัน)
ฟิวริ้ง. โดยรวมผมว่าโอเคเลยคับ กระๆเพราะยางเล็กมากว่าแต่ก้อรับได้(ไม่กะด้างมากอย่างที่คิด มาลองนั่งรถผมได้ )
ล้อ 18 x 9
รัดๆดึงๆผมชอบมากแบบขับไปไหนๆ คนมองเลย 55
รถสวยครับ..ขอแชร์นิดนึง Freedรุ่นนี้ทำสปริงแข็งกว่านิสัยHondaเดิมๆ เลยมีผลกระทบไม่ชัด แต่ค่าK.ยังไงก็เสียตั้งแต่ตัดแล้วครับ..แล้วไม่นานโช้กก็รั่วตามมาไม่ช้าก็เร็ว ผมว่าสมัยนี้น่าจะหมดยุกค์ตัดสปริงไปนานแล้ว เพราะเปลี่ยนสปริงเดี๋ยวนี้ก็มีให้เลือก ราคาก็ไม่สูงและเค้าก็คำนวนมายังดีและปลอดภัยแล้ว(แต่งรถมา20กว่าปี เคยโหลดBMWติดพื้นสูงแค่1ซม. กับขับแบบไม่ใส่สปริงก็ทำมาแล้ว..เชื่อผมเหอะครับ)..สมัยก่อนที่เลือกตัดสปริงเพราะต้องกางเตี้ยกว่ากว่าสูงของสปริงแต่ง แถมเอาสปริงแต่งตัดด้วยครับ แล้วโช้กก็ต้องตัดแกนให้สั้นแล้วอัดน้ำมันโช็กหนืดสุดๆ...สมัยนี้หมดยุกจริงๆ ไม่คุ้มสปริงจะล้าเร็วมาก
จิงคับที่พี่กล่าวมา มาถูกต้องหมด. แต่ๆ ในกรณีนี้ คือ แบบงบประหยัดคับพี่
ส่วนโช๊คจะแตกไหมนั้น ผมยังไม่รู้คับ เพราะ ผมก้อทำแบบนี้ มาไม่นาน ส่วนตัวผมเองก้อแต่งรถมาเยอะเช่นกันคับ
แต่ ที่มาบอกวิธีทำนี้ เพื่อเปนแนวทางสำหรับ งบประๆหยัดเลย
ไม่ได้มีเจตนา ใดๆคับ. ส่วนตัวผมคิดว่า คงจะใส่แบบนี้เพื่อรอ. รอ ระยะเวลาเก็บเงิน ซื้อโช๊คแต่งเปนสตัสปรับเกรียวไปเลย
คับ. จะได้ไม่ต้องโดน 2 ต่อ เพราะสปริงแต่งที่ว่ากันราคามันก้อ 7 พัน 8 พัน
ผมว่าใส่แบบนี้ แล้วรวมเงินไปจัดโช๊คสตัสเลยจะคุ้มว่าคับ ค่าตัว 28500 บาท
ยี่ห้อไรมะรู้. 55.
ล้อผมจัดมา 42000 ถ้าจัดโช็ค อีก 28500
รวมเปน  70500 บาท  นี้แค่ค่าของ นะคับ (ราคาโดยประมาน)
เพื่อนๆพี่ๆ พอไหวไหมคับ กับราคา ครั้งเดียวจบ
ผมคนล่ะ ไม่ไหว. 555
เลยเล่นแบบนี้ไปก่อนคับพี่.   

Shopmai
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 11:56:11 AM »

ล้องานที่ร้าน add zest ป่าวคับ

ช่ายคับ. สั่งที่นั้น ทำสีที่นั้นเลยคับ. น้าแก่มีให้เลือกเยอะมาก. 55

Shopmai
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 12:27:40 PM »

ล้อ 18 x 9
อู่อยู่ที่ไหนคับ ชื่ออู่อะไรคับ ที่บ้านมีรถหลายคันเผื่อไปใช้บริการคับ (จะไปชมfreedเทพๆด้วยคับ 55)
รังสิตคับ. หมู่บ้าน รัตนโกสินรังสิต 200 ปี ซ.รังสิตปทุมธานี 10
แวะมาลองนั่งพูดคุยกันได้คับ เพื่อนๆพี่ๆ  ชื่อร้าน shopmai
0841796643 ใหม่

Nink
Full Member

คะแนน Like 9

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 01:59:14 PM »

:SuSu: :beer:แชร์กัน..ขอให้รวยๆรุ่งๆนะครับ
yakuza
Sr. Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 02:41:21 PM »

ส่วนตัวเป็นคนชอบ..ล้อโหดๆ อยู่แล้ว...สุดยอดครับพี่.. :InLove: :InLove:

My Freed by Yakuza...
Shopmai
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 มิถุนายน, 2013, 10:12:51 PM »

ระดับ ความสูงของตัวรถคับ ลองดูกัน. นั่ง 7 ไม่ติด

keizzz
Newbie
*

คะแนน Like 1

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2013, 03:55:07 AM »

พี่ครับ ขอรูปหน้า ตรง หน่อยครับ อยากดู สเกิ๊ต เตี้ยดี ชื่อ อะไรครับ สเกิ๊ตรุ่นนี้ สั่งได้ที่ไหนฮะ
Shopmai
Full Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2013, 09:40:34 AM »

พี่ครับ ขอรูปหน้า ตรง หน่อยครับ อยากดู สเกิ๊ต เตี้ยดี ชื่อ อะไรครับ สเกิ๊ตรุ่นนี้ สั่งได้ที่ไหนฮะ
ได้แถวมาจาก 0 honda คับ รอบคันเลย ทรงมูเกน
คับ. รูปเย็นๆนะคับ

kitnapat
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 28 มิถุนายน, 2013, 04:27:10 PM »

เห็นแล้วใจสั่น 06 Inlove

Tel. 091-3638314
Line kitnapat
keizzz
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2013, 03:11:54 AM »

รอดูรูปหน้าตรงคับ
Shopmai
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 29 มิถุนายน, 2013, 08:48:56 AM »

รอดูรูปหน้าตรงคับ
จัดไปคับ

keizzz
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 02:57:55 AM »

สเกิ๊ต หน้า พี่ มีอาการเบี้ยว ไหมพี่

ของผมพึ่งติดมาเเล้วมัน ไม่สมประกอบอะพี่

วันนี้เอาไปเครมมาเเล้ว

บริเวน ตรงกลาง ที่มี เว้าๆเข้าไป

ของผม ข้างนึงยาว อีกข้าง ยาวไม่สุด เด๋วลงรุปให้ดูคับ เหอๆๆๆ
Shopmai
Full Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 01:40:31 PM »

สเกิ๊ต หน้า พี่ มีอาการเบี้ยว ไหมพี่

ของผมพึ่งติดมาเเล้วมัน ไม่สมประกอบอะพี่

วันนี้เอาไปเครมมาเเล้ว

บริเวน ตรงกลาง ที่มี เว้าๆเข้าไป

ของผม ข้างนึงยาว อีกข้าง ยาวไม่สุด เด๋วลงรุปให้ดูคับ เหอๆๆๆ

ไม่มีนะคับ. ก้อเท่ากันดี.
ว่าแต่ มันออกม่เบี้ยวๆแบบนั้นเลยหรอ. งง

keizzz
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 30 มิถุนายน, 2013, 05:23:40 PM »

http://www.facebook.com/kei.susu#!/photo.php?fbid=479990275420272&set=a.402774506475183.97306.100002279123116&type=1&theater

พี่ลองดูสิครับ เซลด่า เด็กติดยับเลยว่า
มันมาไม่เข้ารูปติดไปทำไมรถลูกค้าเป็นรอย
น่าเกรียดมาก
เเต่สั่งมาใหม่เเล้วพรุ่งนี้ไปใส่คับ อิอิ
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์