ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
17 มกราคม, 2018, 12:12:51 PM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถมาแล้วพบ 3 ปัญหาครับ  (อ่าน 14013 ครั้ง)
Fourdimension
Jr. Member
**

คะแนน Like 5

« เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 07:09:09 PM »

รับรถมาแล้วพบ 3 ปัญหาครับ

1. คอนโซลหน้าด้านบนสุดฝั่งคนนั่งตรงที่ปิด airbag พลาสติกเผยอขึ้นมาไม่สนิทกับอีกชิ้นประมาณครึ่งมิล กระดาษสอดเข้าไปได้เลย
2. มีเสียงกุกกักเวลาขับช้าๆขึ้นเนิน ที่ประตูเลื่อนขวา
3. มีกลิ่นท่อไอเสียเข้ารถมาจางๆ ตอนที่ขับตามรถสิบล้อ ทั้งที่ไฟสีส้มรูปรถก็เปิดอยู่

ไม่ทราบทั้ง 3 อาการนี้ถือเป็นเรื่องปกติของรถรุ่นนี้ไหมครับ
ann_nut_i tim
Hero Member

คะแนน Like 13

ชลบุรี-ระยอง-จันทบูร์-ตลาด

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 07:12:38 PM »

ลองค้นๆๆๆๆ ในกะทู้เลยครับ เยอะเลย ครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 07:30:59 PM »

ลองค้นๆๆๆๆ ในกะทู้เลยครับ เยอะเลย ครับ

ข้อ 2-3 พอได้ข้อมูลบ้างครับ แต่ข้อ 1 ที่พลาสติกคอนโซลหน้า ปิดไม่สนิทหาไม่เจอครับ
jomjone
Sr. Member

คะแนน Like 7

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 08:24:09 PM »

ของผมตรงที่ใส่ของคนนั่งดังเวลาถนนไม่เรียบ และก็ข้อ 2 และ 3 (แต่โดยรวมรับได้ครับ) 01 Hi
myth
Hero Member

คะแนน Like 210

The Myth 神话

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 09:11:01 PM »

รบกวนคุณเอก ชี้ให้ดูหน่อยครับว่าบริเวณไหน

เดียวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ

***ขายของแต่งรถจากคลองถม K&N ตาข่ายท้ายรถ ไฟหรี่ แตร AC
***รับสั่งอะไหล่ Honda
 http://www.thaifreed.com/index.php?topic=4177.0
     tel 083 886 9797

รถผมเองครับ http://www.thaifreed.com/index.php?topic=3237.0
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 สิงหาคม, 2012, 09:30:01 PM »

รบกวนคุณเอก ชี้ให้ดูหน่อยครับว่าบริเวณไหน

เดียวพรุ่งนี้ถ่ายรูปมาให้ดูครับ

แหะๆ พอดีผมใช้ ipad เลยทำอะไรไม่ได้เลยครับ ตรงที่ว่าไม่สนิทเนี่ยจะอยู่ด้านบนสุดเป็นชิ้นที่เป็นท๊อปคอนโซลฝั่งคนนั่งครับ ที่ปั๊มว่า airbag  ครับตรงใกล้ๆกระจกหน้า มันกระดกขึ้นมานิดๆ ไม่สนิทกับอีกชิ้นที่อยู่ฝั่งคนขับครับ
namhorm
กรรมการและผู้ดูแล
Hero Member

คะแนน Like 272

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 10:03:02 AM »

ข้อ 1 ลองให้ทางศูนย์แก้ไขดูครับ น่าจะแก้ไขได้นะ ผมเคยเจอกับ city คันเก่าเหมือนกันครับ คอนโซลหน้า
รอยต่อไม่เรียบสนิทเหมือนกัน เลยให้ทางศูนย์แก้ไขให้ แต่เอาไปทำตั้งสามรอบครับ

ข้อ 2 ในกระทู้เก่ามีวิธีแก้ครับ

ข้อ 3 อันนี้ผมก็เจอแต่กลิ่นไม่แรงมากรับได้ครับ วิทาร่าอีกคันที่ผมใช้ยังมีกลิ่นเข้ามากกว่า freed อีกครับ
 เท่าที่ทราบ กลิ่นที่แรง ๆ อาจเข้ามาในห้องโดยสารได้บ้าง เพราะเพื่อความปลอดภัยของรถยนต์เค้าจะปิดทึบไปทั้งหมดก็ไม่ได้ครับ จะยอมให้อากาศภายนอกเข้ามาได้บ้าง ไม่งั้นคนในห้องโดยสารก็อาจมีออกซิเจนไม่พอ ทำให้ง่วง โดยเฉพาะคนขับ
อาจง่วงหลับได้ง่ายครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 10:44:44 AM »

ข้อ 1 ลองให้ทางศูนย์แก้ไขดูครับ น่าจะแก้ไขได้นะ ผมเคยเจอกับ city คันเก่าเหมือนกันครับ คอนโซลหน้า
รอยต่อไม่เรียบสนิทเหมือนกัน เลยให้ทางศูนย์แก้ไขให้ แต่เอาไปทำตั้งสามรอบครับ

ข้อ 2 ในกระทู้เก่ามีวิธีแก้ครับ

ข้อ 3 อันนี้ผมก็เจอแต่กลิ่นไม่แรงมากรับได้ครับ วิทาร่าอีกคันที่ผมใช้ยังมีกลิ่นเข้ามากกว่า freed อีกครับ
 เท่าที่ทราบ กลิ่นที่แรง ๆ อาจเข้ามาในห้องโดยสารได้บ้าง เพราะเพื่อความปลอดภัยของรถยนต์เค้าจะปิดทึบไปทั้งหมดก็ไม่ได้ครับ จะยอมให้อากาศภายนอกเข้ามาได้บ้าง ไม่งั้นคนในห้องโดยสารก็อาจมีออกซิเจนไม่พอ ทำให้ง่วง โดยเฉพาะคนขับ
อาจง่วงหลับได้ง่ายครับ
ขอบคุณมากครับ จะลองเอาเข้าศูนย์ดูครับผม
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 03:22:48 PM »

ข้อ 2 เสียงกุกกัก แก้แล้วครับ เอาจารบีกระป๋องละ 69 พ่นตามลูกล้อ ข้อต่อ และตัวล๊อคหายสนิทครับ ตอนนี้เหลือข้อ 1,3 แล้วจะมาอัพเดทครับ
フリーダム 3300
Hero Member

คะแนน Like 117

หนุ่ย jazz3300 โคราช

« ตอบ #9 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 06:06:51 PM »

ตรงที่เผยอ เป็นตัวแอร์แบคครับ จะต่างกับฝั่งคนขับที่เป็นชิ้นเดียวกัน
แต่ถ้าเผยอน่าเกลียดก็ต้องให้แก้ไขครับ เหมือนเคยมีคนมาโพสเมื่อปีแรกๆบางคัน
ส่วนของผม ผมว่าไม่สนิท แต่ไม่เผยอครับ เห็นว่าเป็นชิ้นแอร์แบค ก็เลยไม่คิดอะไร
ส่วนเสียกุกกัก ลองเก็บสายเข็มขัดนิรภัยดูก่อน ถ้ายังเป็นอีก ก็ต้องเข้าไปคุยกับศูนย์ครับ
myth
Hero Member

The Myth 神话

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 07:18:22 PM »

ไม่รู้ว่าใช่ภาพที่อยากได้หรือเปล่า ครับ
ไม่ใช่ทั้ง 2 ภาพนี้ครับ น่าจะเป็นตรงกลางเหนือวิทยุครับ

ตรงที่เผยอ เป็นตัวแอร์แบคครับ จะต่างกับฝั่งคนขับที่เป็นชิ้นเดียวกัน
แต่ถ้าเผยอน่าเกลียดก็ต้องให้แก้ไขครับ เหมือนเคยมีคนมาโพสเมื่อปีแรกๆบางคัน
ส่วนของผม ผมว่าไม่สนิท แต่ไม่เผยอครับ เห็นว่าเป็นชิ้นแอร์แบค ก็เลยไม่คิดอะไร
ส่วนเสียกุกกัก ลองเก็บสายเข็มขัดนิรภัยดูก่อน ถ้ายังเป็นอีก ก็ต้องเข้าไปคุยกับศูนย์ครับ

หากไม่ใช่ ว่างๆ จะถ่ายมาให้ดูใหม่ครับ เอาเป็นว่าของผมไม่เห็นสิ่งแปลกปลอม
หรือว่าไม่ช่างสังเกตุก็ไม่รู้ 04 Laugh 04 Laugh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม, 2012, 06:45:27 AM โดย フリーダム 3300 » บันทึกการเข้า

***ขายของแต่งรถจากคลองถม K&N ตาข่ายท้ายรถ ไฟหรี่ แตร AC
 http://www.thaifreed.com/index.php?topic=4177.0

รถผมเองครับ http://www.thaifreed.com/index.php?topic=3237.0
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 09:07:58 PM »

รูปที่ 2 ใก้ลจุดเกิดเหตุแล้วครับเลื่อนขึ้นมาอีกช่วงกลางๆ ใกล้กระจกหน้าเลยครับ ช่วงรอยต่อ 2 ชิ้นระหว่าฝั่งคนขับกับคนนั่งครับ อหมอยากโพสรูปให้ดูจังดันใช้ ipad ทำไรไม่ได้เลย หรือผมถ่ายรูปส่ง line ไปให้ได้ไหมครับ
SunShine!!
Sr. Member

คะแนน Like 34

Black&Black

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 09:21:41 PM »

ผมว่ามันไม่ปกติทั้ง3ข้อนะครับ รถผมไม่มีปัญหาอย่างที่ว่ามาเลยครับ

ขอให้แก้ไขได้เร็วๆนะครับผม 01 Hi
Prick-wan
Hero Member

คะแนน Like 62

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 09:24:14 PM »

ข้อมูลเก่าครับ http://www.thaifreed.com/index.php?topic=823.0

myth
Hero Member

The Myth 神话

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 สิงหาคม, 2012, 09:57:06 PM »

รูปที่ 2 ใก้ลจุดเกิดเหตุแล้วครับเลื่อนขึ้นมาอีกช่วงกลางๆ ใกล้กระจกหน้าเลยครับ ช่วงรอยต่อ 2 ชิ้นระหว่าฝั่งคนขับกับคนนั่งครับ อหมอยากโพสรูปให้ดูจังดันใช้ ipad ทำไรไม่ได้เลย หรือผมถ่ายรูปส่ง line ไปให้ได้ไหมครับ

เดียวพรุ่งนี้จัดใหม่ อีกทีดีกว่า แต่คิดว่าของตัวเองน่าจะรอด แต่เอาไปเทียบให้ 0 ดูก็ได้ครับ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์