ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
22 พฤศจิกายน, 2017, 02:41:45 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [No.04] รวมภาพ 4th Meeting @McDonald หลักสี่ 26 Sep'10  (อ่าน 21438 ครั้ง)
nice freed
Full Member

คะแนน Like 6

"อ๊อฟ nice freed"

« เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 07:42:30 PM »

ลงประเดิมนะครับ  รับชมภาพก่อนนะครับ คำบรรยายต้องรอท่านอื่นๆ เพราะผมไปถึงไม่ได้คุยกะใครเลย
ช่วยท่านเอกติดตะแกรงให้คุณแพทอยู่  รับชมไปพรางๆก่อนครับ

แบบหมู่ๆ ลงก่อนเลย

มากันครบทุกสีเลยคราวนี้  น้าแมนแอบแซวว่า  นับวันสีอื่นๆ จะกลืนสีขาวแว้ววว

มุมสูงครับ

Freedขาวกินเรียบ  อยู่เลย...  น้าแมน

คันแรกนี่...  คงไม่ถามกันนะครับว่าลง Max ขอบเท่าไหร่

ท่าน Bomb ล้างรถมารอตั้งแต่เมื่อคืนเลย  คราวนี้

เอ้าาา...Thaifreed ยิ้ม

คุณแพทลงมือเองเลย... ไม่ได้อย่างจัยเลย... ทีมช่างนี่...
ขอบคุณมากนะครับ ที่ซื้อตะแกรงมาฝากผม...  มาช่วยใส่ให้ด้วยนะครับบบ

เอ่อ... หนุ่มสาวคู่นี่  เห็นกล้องไม่ได้จริงๆครับ... หวานตลอด
เพื่อนๆที่ยืนอยู่ก้อ  ไม่รู้จัยซะเล้ย

คราวนี้จัดแถวกันได้ตรงแนวซะที  เอียงกันมากหลาย Meeting เลย

เอ้า...  เปายิ้งฉุบ

บายยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม, 2012, 10:32:47 PM โดย Admin » บันทึกการเข้า

Micky T
Newbie
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 08:28:37 PM »

Nice Freed.....Very fast jing jing !
Srry can't key in Thai nakha.
Hope k.Nui comes next time nakha
Option
กรรมการและผู้ดูแล
Full Member

คะแนน Like 13

FREED.....Me

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 09:12:18 PM »

จัดไปยาวๆ

eneron

bomb2519

Option

Nice Freed

Mangpong

Kardas

Super Kitty

Moopant

Mannkhue

Chaimatha

Micky T

WhiteFreed

ผู้ชายแบบ แมนๆ มาแล้ว

ถอยๆๆๆๆ ตากล้องที่ต้องถอย ไม่งั้นทับนะครับ 555

อืม....

โชว์รูมนี้ มีแต่สีขาวเนอะ ลูกค้าบ่น

เซลล์...ทำงานเร็ว

เอ้ย....ลูกค้ามาแล้ว ทำยอด ทำยอด

สวัสดีครับพี่ ชอบรุ่นไหนดูก่อนได้เลยครับ

เฮ้ย...น้อง รุ่นนี้แถม พริตตี้ปะ

เอ้า พี่่สีดำมาพอดี เพิ่งลงจากเรือมา เอาเลยมั้ย

คันนี้ผมเอาแล้วครับ (พี่เสื้อเหลืองงอนไปเลย)

กระจังหน้า่สีสวยมาก............ก

หลอดไฟ คิตตี้

พี่ๆรุ่นนี้แถมตระแกรง กัน M79 ปะ พักนี้ดวงไม่ค่อยดี

แถมครับ ติดเลยนะ

ว่าแต่....ถอดไงฟะเนี่ย

ผมช่วยนะพี่ ผมว่าง

ผมไม่ช่วยนะพี่ ยังไม่ว่าง (หายใจอยู่)

เอ....มันมีน้อตตรงไหนบ้างเนี่ย

คุณๆ คุณว่าจะรอดมั้ย

หายใจเสร็จแล้ว ผมช่วยนะ

สายรายงานว่า จะมีการรวมตัวกันของกลุ่มบุคคลไม่ประสงค์ดี

โอย....ไม่อยากมองเลย รถบ้าอะไร สวยอิ๊บอ๊าย เลย อยากได้อ่ะ

พี่ๆ ช่างหนีไปแล้ว

อ้อ มาอยู่นี่เอง

มุ่งมั่นน่าดู

เสร็จแว้ว ติดได้

ไปไหนกันหมด....ผมเพิ่งกลับมาจากเขาเขียวครับ แล้วไมผมต้องมาทำล่ะครับ

กองเชียร์เยอะมาก....แต่คนทำเพิ่งไปเที่ยวมา แต่ต้องทำ เพราะไม่มีใครทำ ซวยจริง

มือติดกาว  กาวติดมือ

ประกอบได้

เอ้ย...ทำไมน้อตเหลือเยอะจัง

ไม่มีรูว่างเลยวุ้ย

คลับไหนมาเนี่ย โลโก้ ฟ้าๆ

อ้อ..พี่อ้วนนี่เอง ไอดอลของน้าแมน

แต่น แตน แต๊น มีดิสเบรก หลังด้วย ฟรีดเรายังไม่มีเลย

ว่าแล้ว พี่อ้วน เอ๊ะ น้าอ้วนดีกว่า โชว์ซะเลย

ลงมาแล้ว

น้าแมนบอกว่า กระเป๋าตังค์ สั่นเลย

ชุดกลไกของเก้าอี้ครับ ราคา 2 แสนฟ่าๆ

ตกลงผมเอาคันเก่า เทิร์นเลยนะครับ

ผมขอลองบ้างครับ

60 เซนต์ ใครชอบบ่นว่าแคบฟะ ดูซะก่อน อย่ามามั่ว

ผมขอ 2 รอบนะ ชอบอ่ะ

เฮ้อ อยากได้ซักตัวแล้วซิ

โอ้ย สบายจริงๆ

เปลี่ยนบรรยากาศมาที่รูปสมาชิกกันบ้างครับ

พระเอกของงาน

พักก่อนครับ ปวดตามากๆเลย งงไปหมดแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กันยายน, 2010, 11:40:49 PM โดย Option » บันทึกการเข้า
CrazY Freed
Sr. Member

คะแนน Like 5

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 09:21:48 PM »

ท่าน  อ๊อฟไนซ์  ลงรูปได้เร็วจิง  เสียดายที่ไม่ได้ไปด้วย   อย่าลืมเอารูปมาลงอีกเยอะ  นะ นะ

11 Wait 11 Wait 11 Wait 11 Wait
フリーダム 3300
Hero Member

คะแนน Like 117

หนุ่ย jazz3300 โคราช

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 09:23:55 PM »

Nice Freed.....Very fast jing jing !
Srry can't key in Thai nakha.
Hope k.Nui comes next time nakha
it's ok!
maybe next time u meet the new face same me  hah hah.
now i wait for side step from japan soon.(Front and rear at Garage painting.)
make like FREED japan Domestic Market.  04 Laugh
Noname
Hero Member

คะแนน Like 30

« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 09:46:35 PM »

เข้ามารอชมด้วยเด้อๆๆๆๆๆๆๆ
 01 Hi 01 Hi 01 Hi 01 Hi

[
bomb kun
Full Member

คะแนน Like 1

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 10:10:33 PM »

ขอบคุณครับรูปสวยมากครับ

CrazY Freed
Sr. Member

คะแนน Like 5

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 10:34:52 PM »

โห !!!! อาแมน  โดนรุมเลย   เสียดายเสียดาย     13 Run 13 Run

ที่นั่งขึ้นลงเหมาะกับอาแมนมาก ๆๆ  พอดีเลย  ดูสะดวกสบายดี    01 Hi
moopant
Newbie
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 10:51:53 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากนะค่ะ รูปลงเครื่องไวเหมือนโกหกเลย  06 Inlove แล้วเจอกันคราวหน้าค่ะ
white freed
Newbie
*

น้อง freed

« ตอบ #9 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 11:24:32 PM »

ยินดีที่ได้พบทุกท่าน แต่เสียดายที่ผมมีเวลานิ๊สเดียวจริงๆๆ

งวดหน้าจะไปอยู่แจมนานกว่านี้ครับ
Option
กรรมการและผู้ดูแล
Full Member

คะแนน Like 13

FREED.....Me

« ตอบ #10 เมื่อ: 26 กันยายน, 2010, 11:46:55 PM »

ขาดตกบกพร่องใครไป ก็ขออภัยที่นี้ด้วยนะครับ ตอนนี้ ปวดตามากๆๆ เดี๋ยวพรุ่งนี้มาดูอีกทีว่าขาดอะไรไปอีกนะครับ
 12 confuse 12 confuse 12 confuse 12 confuse 12 confuse 12 confuse 12 confuse 12 confuse 12 confuse 12 confuse
eneron
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 01:53:05 AM »

เก้าอี้สูงอายุเจ๋งมากครับ
Admin
Administrator
Sr. Member
*

คะแนน Like 41

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 04:18:22 AM »

ภาพสวยมากครับ 01 Hi
ผมได้ขึ้นหัวข้อให้ที่หัวเว็บแล้ว คนที่เข้ามาใหม่จะได้เห็นง่ายๆ ครับ

เห็นวิดีโอของอาแมน ตื้นตันใจ และรู้สึกดีมากๆ เลยครับ  08 Embrace
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน, 2010, 04:23:34 AM โดย admin » บันทึกการเข้า
BorN
Hero Member

คะแนน Like 7

บอน - หาดใหญ่

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 08:52:28 AM »

แหล่มทุกภาพครับ...ยิ่งสาธิตการใช้เก้าอี้ เห็นแล้วขนลุก ตื้นตันไปด้วยเช่นกัน  08 Embrace

mannkhue
Hero Member

คะแนน Like 11

FREEDยิ่งดู..ยิ่งสวย..ยิ่งเท่ห์

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 09:54:28 AM »

ขอบคุณมากครับเพื่อน ๆ สมาชิกที่ให้การต้อนรับอย่างอบอุ่น เช่นเคย ทำให้เห็นได้ชัดแล้วว่า ฟรีด เป็นรถอเนกประสงค์จริง ๆ
มีทุกรูปแบบการใช้งาน ซึ่งผมว่าเป็นรถที่ตอบโจทย์ได้มากที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา ในราคาที่คุ้มค่าสำหรับผม ตอนที่คิดซื้อรถคันนี้
ผมต้องพาคุณแม่ไปส่งโรงพยาบาลตอนนั้นใช้รถเก๋งอยู่ครับ กว่าจะยกท่านใส่รถมันเหนื่อยมากแล้วก็ปวดหลังพอสมควร พอไปถึงโรงพยาบาล ต้องใช้บุรุษพยาบาล 3 คนถึงจะยกออกจากรถได้ แล้วก็เห็นเขาทำท่าปวดหลังอยู่เหมือนกัน ผมก็รู้ดีเพราะตอน
เอาใส่รถมาก็รู้แล้วเหมือนกัน ก็คิดอยู่ว่าคุณแม่ผมท่านไม่เดินอีกแล้ว ก็นึกถึงรถตู้ขึ้นมาทันที มาดูราคาแล้วผมว่าต้องมีงบอย่างน้อย 3 ล้านขึ้น ซึ่งไม่ใช่เรื่องง่าย ๆ ที่จะซื้อมาใช้งาน ผมเองก็เพิ่งเสียคุณพ่อไปประมาณ 1 ปี เห็นคุณแม่ท่านเดินไม่ได้อีกก็ใจหายอายุท่านก็ 87 ย่าง 88 คงมีเวลาเหลืออีกประมาณ 12 ปี ถ้าท่านมีอายุ 100 ปี ซึ่งผมตั้งใจไว้ว่า สุขภาพท่านพอไปไหว ที่สำคัญคือกำลังใจ ถ้าเราตั้งใจให้ท่านเห็นว่าท่านไม่เป็นภาระกับเราแล้วเราก็เต็มใจทำให้ซึ่งต่างคนต่างรู้ใจกันว่าถ้าทุกอย่างลงตัว ก็ไม่แตกต่างว่าจะเดินได้หรือไม่ บางกรณีผมเห็นพอเดินไม่ได้ก็เห็นอยู่บนเตียงที่บ้านอย่างเดียว นอนตลอดต้องพึ่งคนอื่น ทำให้รู้สึกว่าเป็นภาระแก่ลูกหลาน นาน ๆ เข้าก็ท้อใจ ไม่คิดอยากจะเป็นภาระต่อไป ตรอมใจทุกวัน ไม่นานก็มักจะเสียชีวิตไป แต่ผมยอมไม่ได้เพราะผมรู้ว่าไม่มีอะไรแทนท่านได้ ฟรีดจึงเป็นคำตอบที่ ความสามารถปานกลางอย่างผมพอทำได้ใช้งบประมาณ ไม่น่าเกิน 1.5 ล้านบาท แถมผ่อนได้ ถ้าเราเตรียมตัวมาดี ก็ไม่น่าจะเป็นภาระกับตัวเองมากเกินไปสำหรับผมซึ่งตอนนี้ผมกับคุณแม่และครอบครัวก็มีความสุขอยู่ในความหมายของคำว่า เศรษฐกิจพอเพียง อาทิตย์หนึ่งก็พาคุณแม่ไปทานข้าวเย็นตามร้านที่มีบรรยากาศที่ท่านชอบพานั่งรถฟรีด เที่ยวไกล้ ๆ กรุงเทพฯ พอถึงเวลาคุณหมอนัดผมก็พาท่านไปตรวจอย่างสบายใจและไม่ลำบากอีกต่อไป ยิ่งตอนนี้เห็นพี่หมูของเรา นำร่องเก้าอี้มหัศจรรย์ มาให้ดูยิ่งชอบใจมากเพียงแต่ดูความพร้อมของเราเท่านั้น คงไม่นานเกินรอนะครับ...รักแม่..รักฟรีด...

06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove

ปล.มีตติ้งครั้งที่ 4 นี้ผมขอยกนิ้วโป้งให้พี่หมู ของเรา เป็นผู้นำดีเด่นกลุ่ม สว. ประจำงานครั้งนี้ครับ

และสำหรับคุณเอก เป็นผู้นำกลุ่มดีเด่น กลุ่ม สส.ประจำงานนี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 กันยายน, 2010, 09:03:45 PM โดย mannkhue » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์