ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
22 พฤศจิกายน, 2017, 02:43:46 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [No.04] รวมภาพ 4th Meeting @McDonald หลักสี่ 26 Sep'10  (อ่าน 21440 ครั้ง)
Phongnu
Full Member

คะแนน Like 8

« ตอบ #15 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 10:32:25 AM »

ก่อนอื่นต้องขอโทษด้วยครับที่ลงชื่อไว้แล้วไม่ได้ไปร่วมงาน เพราะว่ามีกิจกรรมทำที่บ้านกว่าจะเสร็จก็เกือบ 6 โมงเย็น แบบว่าแฟนเป็นคนชอบทำสวนนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน, 2010, 10:52:50 AM โดย Phongnu » บันทึกการเข้า
Kae_def
Jr. Member
**

คะแนน Like 1

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 11:46:01 AM »

เมื่อวานไปแบบแน่นอน มากว่าไม่มีรถชั้นก็จะไป  03 Smile
ตั้งใจจะเอาใบจองไปโชว์ซะหน่อย..อิอิ

ชื่นชมครอบครัวที่อบอุ่นของบ้าน freedนี้น่ารักมากๆเลยค่ะ

Kae_def
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 11:46:43 AM »

ยิ้มแย้มแจ่มใสกันมากมาย

Kae_def
Jr. Member
**

« ตอบ #18 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 11:47:39 AM »

แอบถ่ายกับเค้าบ้าง  ที่ว่างสุดท้ายคือรถเรา....ครั้งหน้า  02 Smile

ตอนนี้เอาใบจองไปแปะไว้ก่องๆๆ

Kae_def
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 11:48:57 AM »

..

29 นี้ได้ออกรถแล้ว  วู้ๆๆ..(เพื่อ????)

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #20 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 12:21:48 PM »

Meeting @McDonald หลักสี่ 26 Sep'10เมื่อวานนี้เป็นบรรยากาศอบอุ่นดี มีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆหลายท่านเริ่มให้ความ

สนใจกับงานMeetingมากขึ้น หรือแม้แต่ท่านที่เดินผ่านไปผ่านมา บางท่านแอบนั่งมองอยู่นานยังอดเข้ามาขอดูขอชม

บางท่านถึงขนาดขอเข้าไปลองนั่งอีกด้วย ทั้งนี้ทั้งนั้นเมื่อวานนี้ขออโทษเพื่อนๆด้วยนะครับที่ดูแลเทคแคร์ได้ไม่ทั่วถึง

และไม่ดีเท่าที่ควรน้ำดื่ม50ขวดก็ยังเหลือกลับมาอีก5ขวด 40ขวดนี่ยังไม่รวมกับคุณแพทที่ซื้อมาเพิ่มเติมนะครับ เมื่อ

วานนี้น้ำขายดีดีครับอากาศร้อนจริงๆ อีกอย่างเมื่อวานนี้ผมได้นำป้ายทะเบียนแบบญี่ปุ่นแท้ๆไปเป็นของฝาก 5 ชุดคุยกับ

ท่านออฟแล้วเห็นว่ามากันเยอะเลยก็จะจับเป็นของรางวัลไปแล้วก็ลืมMeetingครั้งต่อไปหน้านะครับได้แน่นอนไม่ลืมครับ

โอกาสหน้าถ้าว่างหรือไม่รู้จะไปใหนเชิญนะครับ ไม่แน่นะครั้งต่อไปเราอาจจะได้ไป Meeting นอกสถานที่ก็ได้นะครับ

แล้วพบกันใหม่นะครับกับ Meeting #5 ขอบคุณครับ

ชมภาพกันแบบพอถ่ายทันเอาอย่างนี้ก็แล้วกันนะครับ ขาดตกบกพร่องท่านใดขออภัยมาณ ที่นี้ด้วย

ช่วงเวลาแห่งความอบอุ่น ของครอบครัว FREED

อบอุ่นแค่ใหนมีความสุขเพียงใด ดูกันเอาเองเลยครับ

ความหล่อ ความเท่ห์ มาดแต่ละคนนะสุดๆขอบอก

พี่วุฒิบอกท่านเติร์ดว่า อย่าเจ้าชู้นะรักเดียวใจเดียวอย่างผมนี่ (จริงหรือเปล่าน้อพี่วุฒิ)

พาคุณแม่ทัวร์ทุกงานอาแมน งานนี้เห็นคุณแม่บอกว่าสีดำก็สวยดีนะ อาแมนสวนทันควันบอกมันก็เหมือนกันแหละ

เอ...ผู้หญิงมีแฟนกันแล้วเค้าคุยอาไรกันหว่า ท่าทางมีความสุขกันจัง

ยืนไกล้ๆคุณแพทรู้สึกเหมือนจะไม่ปลอดภัย คุณเติร์ดเหมือนระแวงๆยังไงไม่รู้เนอะ  ว่อกแว่กอย่างที่เห็นคริคริ

ช่างภาพประจำกองคาราวานของเราถ่ายไปยิ้มไปมีความสุขเน๊าะท่านออฟเน๊าะ 

คุณเติร์ดบอกว่าคราวหน้าจะหาของมาแจกใครอยากได้อะไรบอก ทุกคนให้ความสนใจมากเลย  ผมอากได้ไฟหน้ารถนะครับ

ใส่ตะแกรงแล้วมันดูสวยขึ้นจริงๆนะ คุณแพทบอก พี่ผู้ชายตอบทันทีอืมๆสวยเฟอร์เฟคจริงๆ ประมาณนั้นประมาณนั้น..

ดูหน้าตาแต่ละคนสิ มีความสุขกันจัง   

อริยาบทแบบสบายๆ น่ารักทุกคนครับ

เทรนด์เกาหลียังแรงไม่เลิก ดูซะก่อนนนนนนนนนน

คู่รักคู่หวานอีกคู่  เห็นกล้องยิ้มหวานตลอดครับคู่นี้

อีกคู่อันนี้คู่แฝดครับ ติดกันจนแยกไม่ออก

พี่วุฒิพี่กุ้งนี่ก็เอากับเค้าเหมือนกัน ไม่น้อยหน้าครับ หวานไม่เลิกครับคู่นี้

คุณเติร์ดกับแฟนก็น่ารักดีครับ แต่คุณเติร์ดเหมือนดุดุเนอะ หรือว่าแฟนคุณเติร์ดชอบโหดๆอันนี้ก็ไม่รู้ด้วยนะ   

สุภาพบุรุษลูกทุ่ง คนนี้เลยคร๊าบบบบบอาแมนคนเก่าเจ้าเดิมขาประจำ   

อีกภาพหนึ่งของความน่ารักจากเด็กดอย อันนี้เพิ่งลงจากดอยจริงๆ มาทามอารายกานเยอะแยะค๊า

คุณเติร์ดชอบมากเก้าอี้ไฟฟ้า จะเอาไปทำอะไรนั้นน่าคิดนะคนคนนี้  กำลังต่อราคากับเฮียถ้าได้100.000ผมเอาเล้ย

คุณอ๊อฟช่างภาพประจำกำลังตั้งกล้อง เล็งน้านนานนนนน ขาใครขาวสุดว้า

พี่วุฒิกำลังนำเสนอครั้งต่อไปเขาใหญ่ดีมั๊ย หรือไม่ก็หัวหิน มีที่พักฟรีด้วยนะ  (ดีครับพี่วุฒิดีดี)

ติดตะแกรงเเล้วก็ดูเข้มขรึมขลังดีเหมือนกันนะ ถ้าเป็นสีบอร์อนจะแหล่มเลยนะ ตัดกับสีดำสวยสุดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน, 2010, 02:36:52 PM โดย mangpong » บันทึกการเข้า

bomb2519
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 50

« ตอบ #21 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 12:44:28 PM »

สุขภาพท่านพอไปไหว ที่สำคัญคือกำลังใจ ถ้าเราตั้งใจให้ท่านเห็นว่าท่านไม่เป็นภาระกับเราแล้วเราก็เต็มใจทำให้ซึ่งต่างคนต่างรู้ใจกันว่าถ้าทุกอย่างลงตัว ก็ไม่แตกต่างว่าจะเดินได้หรือไม่ บางกรณีผมเห็นพอเดินไม่ได้ก็เห็นอยู่บนเตียงที่บ้านอย่างเดียว นอนตลอดต้องพึ่งคนอื่น ทำให้รู้สึกว่าเป็นภาระแก่ลูกหลาน นาน ๆ เข้าก็ท้อใจ ไม่คิดอยากจะเป็นภาระต่อไป ตรอมใจทุกวัน ไม่นานก็มักจะเสียชีวิตไป  06 Inloveแต่ผมยอมไม่ได้เพราะผมรู้ว่าไม่มีอะไรแทนท่านได้   06 Inlove

ผมอ่านแล้วแล้วคิด ๆๆๆ    ทำให้ผมรักครอบครับผมมากขึ้นอีก   08 Embrace

rpn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 01:38:00 PM »

ท่านที่ไปกัน น่ารัก 06 Inloveและดูอบอุ่นมากครับ 08 Embrace
TangmOo
Newbie
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #23 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 02:14:48 PM »

น่ารักจังค่ะ  07 Kiss 
คลับนี้ดูอบอุ่นมากมาย
ไว้คราวหน้ามาแถวนี้อีกขอไปร่วมแจมด้วยคนนะคะ
mannkhue
Hero Member

คะแนน Like 11

FREEDยิ่งดู..ยิ่งสวย..ยิ่งเท่ห์

« ตอบ #24 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 02:38:07 PM »

ดูแล้วต้องขอบคุณอ๊อฟมากเลยภาพนี้เป็นหลักฐานแสดงให้เห็นแล้วว่าท่าน เติร์ด เนี่ยะ ขี้อ้อนน่าดูโดยคุณวายเข็นหน่อย หมดเรี่ยวหมดแรง ทันทีเลยนะ  02 Smile หมั่นไส้จริง...จริ้ง...นะเนี่ย "เติร์ดอยากถูกอุ้ม ๆ "
 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กันยายน, 2010, 02:40:47 PM โดย mannkhue » บันทึกการเข้า

moopant
Newbie
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #25 เมื่อ: 27 กันยายน, 2010, 05:11:16 PM »

จะติดตะแกรงเมื่อไหร่ โทรบอกแพทได้ค่ะ จะไปช่วยค่ะ 05 Dance
 ลงประเดิมนะครับ  รับชมภาพก่อนนะครับ คำบรรยายต้องรอท่านอื่นๆ เพราะผมไปถึงไม่ได้คุยกะใครเลย
ช่วยท่านเอกติดตะแกรงให้คุณแพทอยู่  รับชมไปพรางๆก่อนครับ

แบบหมู่ๆ ลงก่อนเลย

มากันครบทุกสีเลยคราวนี้  น้าแมนแอบแซวว่า  นับวันสีอื่นๆ จะกลืนสีขาวแว้ววว

มุมสูงครับ

Freedขาวกินเรียบ  อยู่เลย...  น้าแมน

คันแรกนี่...  คงไม่ถามกันนะครับว่าลง Max ขอบเท่าไหร่

ท่าน Bomb ล้างรถมารอตั้งแต่เมื่อคืนเลย  คราวนี้

เอ้าาา...Thaifreed ยิ้ม

คุณแพทลงมือเองเลย... ไม่ได้อย่างจัยเลย... ทีมช่างนี่...
ขอบคุณมากนะครับ ที่ซื้อตะแกรงมาฝากผม...  มาช่วยใส่ให้ด้วยนะครับบบ

เอ่อ... หนุ่มสาวคู่นี่  เห็นกล้องไม่ได้จริงๆครับ... หวานตลอด
เพื่อนๆที่ยืนอยู่ก้อ  ไม่รู้จัยซะเล้ย

คราวนี้จัดแถวกันได้ตรงแนวซะที  เอียงกันมากหลาย Meeting เลย

เอ้า...  เปายิ้งฉุบ

บายยยย

CrazY Freed
Sr. Member

คะแนน Like 5

« ตอบ #26 เมื่อ: 28 กันยายน, 2010, 01:25:01 AM »

อยากดูรูปทุกช๊อต  เวลาถอดกระจังหน้า  แล้วใส่ตะแกรงอย่างไร   อยากรู้   อยากเห็นอ่ะ

มีใครได้ถ่ายไว้รึ ป่าว    11 Wait
nice freed
Full Member

คะแนน Like 6

"อ๊อฟ nice freed"

« ตอบ #27 เมื่อ: 28 กันยายน, 2010, 08:45:03 AM »

อยากดูรูปทุกช๊อต  เวลาถอดกระจังหน้า  แล้วใส่ตะแกรงอย่างไร   อยากรู้   อยากเห็นอ่ะ

มีใครได้ถ่ายไว้รึ ป่าว    11 Wait

พอจะมีรูปช่วงขั้นตอนติด Clamp ยึดตะแกรงนะครับ  ส่วนขั้นตอนถอดกันชนมาไม่ทันถ่ายให้ครับ
ส่วนขั้นตอนประกอบกลับเข้าไปก้อเป็นคนใส่อยู่  ไม่รู้ใครถ่ายไว้หรือป่าวคร๊าบบ

เด้วผมว่าจะลงไว้ในกระทู้ ตะแกรงกัน M.79 ของพี่เอกให้นะครับ  รอแป๊บ 14 Lunla

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #28 เมื่อ: 28 กันยายน, 2010, 09:28:59 AM »

อยากดูรูปทุกช๊อต  เวลาถอดกระจังหน้า  แล้วใส่ตะแกรงอย่างไร   อยากรู้   อยากเห็นอ่ะ

มีใครได้ถ่ายไว้รึ ป่าว    11 Wait

พอจะมีรูปช่วงขั้นตอนติด Clamp ยึดตะแกรงนะครับ  ส่วนขั้นตอนถอดกันชนมาไม่ทันถ่ายให้ครับ
ส่วนขั้นตอนประกอบกลับเข้าไปก้อเป็นคนใส่อยู่  ไม่รู้ใครถ่ายไว้หรือป่าวคร๊าบบ

เด้วผมว่าจะลงไว้ในกระทู้ ตะแกรงกัน M.79 ของพี่เอกให้นะครับ  รอแป๊บ 14 Lunla

คุณอ๊อฟเนี่ยมีทุกอย่าง(เกี่ยวกับภาพนะ) เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ

มาทีหลังต้องทำงานให้หนัก นี่คือบทลงโทษของครอบครัว FREED

04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh

nice freed
Full Member

คะแนน Like 6

"อ๊อฟ nice freed"

« ตอบ #29 เมื่อ: 29 กันยายน, 2010, 05:27:00 PM »

อยากดูรูปทุกช๊อต  เวลาถอดกระจังหน้า  แล้วใส่ตะแกรงอย่างไร   อยากรู้   อยากเห็นอ่ะ

มีใครได้ถ่ายไว้รึ ป่าว    11 Wait

พอจะมีรูปช่วงขั้นตอนติด Clamp ยึดตะแกรงนะครับ  ส่วนขั้นตอนถอดกันชนมาไม่ทันถ่ายให้ครับ
ส่วนขั้นตอนประกอบกลับเข้าไปก้อเป็นคนใส่อยู่  ไม่รู้ใครถ่ายไว้หรือป่าวคร๊าบบ

เด้วผมว่าจะลงไว้ในกระทู้ ตะแกรงกัน M.79 ของพี่เอกให้นะครับ  รอแป๊บ 14 Lunla

คุณอ๊อฟเนี่ยมีทุกอย่าง(เกี่ยวกับภาพนะ) เก็บทุกรายละเอียดจริงๆ

มาทีหลังต้องทำงานให้หนัก นี่คือบทลงโทษของครอบครัว FREED

04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh

บทลงโทษ  ทีกะผมหนะโหดเลยนะท่านเอก ทีกะสาวๆหละ จัดให้ทุกอย่างเลย 555
ไม่เป็นไรครับ  ด้วยความเต็มใจ  สนุกดี

ขั้นตอนการติดตะแกรงกัน M.78  ลงไว้ให้แล้วนะครับ  ที่กระทู้พี่เอก ไปดูตามลิ้งค์ข้างล่างเลยครับ  14 Lunla

http://www.thaifreed.com/index.php?topic=261.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน, 2010, 05:29:03 PM โดย nice freed » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์