ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
16 ธันวาคม, 2017, 05:04:49 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม กล่องจูน OBD2 เพิ่มอัตราเร่ง และประหยัดน้ำมัน มันใช้ได้จริงหรอครับ  (อ่าน 190 ครั้ง)
tan9147
Sr. Member

คะแนน Like 17

« เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2017, 09:23:07 AM »

สอบถามเรื่องกล่องจูน OBD2  สำหรับรถยนต์  มีทั้งเบนซิน ดีเซล
คุณสมบัติที่กล่าวอ้างคือ  เพิ่มอัตราเร่ง และประหยัดน้ำมัน  และอ้างว่าเป็นของแท้ นำเข้ามา
จากที่อ่านจากคอมเม้น (จากลูกค้าที่ซื้อจากร้านนี้ไป)  บอกว่าดี อัตราเร่งดีขึ้น บางคนบอกว่า ประหยัดน้ำมันขึ้น
ก็ไม่รู้ว่าเป็นหน้าม้าหรือป่าว  แต่มีหลายคนในเพจที่ขายสินค้าบอกว่าดี
พอไปถามเพื่อนที่ทำอู่รถ  เขาบอกว่า "ของหลอกเด็ก"

เลยมาสอบถามเพื่อนๆ สมาชิก Freed ว่ามีใครเคยลองใช้บ้างครับ
มันดีจริงหรอ  หรือแค่ไปปรับค่าใน ecu อย่างเดียว .....
mos87
Moderator
Sr. Member
*

คะแนน Like 112

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2017, 04:56:48 PM »

จากประสบการณ์ส่วนตัวที่เคยติดและถอดออกไปแล้ว ไม่ได้ดีขึ้นมากมายอะไร ถ้าคิดเป็นเปอร์เซ็นส่วนตัวผมให้แค่1-2แค่นั้นครับ
mos87
Moderator
Sr. Member
*

คะแนน Like 112

« ตอบ #2 เมื่อ: 09 ตุลาคม, 2017, 05:06:43 PM »

ส่วนตัวว่าใส่กล่องคันเร่งไฟฟ้าดีกว่าเยอะครับ
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ตุลาคม, 2017, 02:47:20 PM »

ลึกๆจริงๆส่วนตัวคิดว่า ถ้าดีจริงบริษัทชั้นนำใหญ่ๆที่เป็นผู้ผลิตรถยนต์ ทำไมถึงไม่คิดทำมาติดตั้งในรถมาเลย

ซึ่งราคาอาจจะแพงไปบ้างมันก็เป็นผลดีกับบริษัทนั้นๆด้วยเพราะเป็นนวัตกรรมใหม่ ทั้งแรง ทั้งประหยัด ทำไม

บริษัทเหล่านั้นคิดไม่ได้ ทำไม่เป็นมันน่าคิดเหมือนกันนะครับ  (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)

tan9147
Sr. Member

คะแนน Like 17

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 ตุลาคม, 2017, 10:32:05 AM »

มันน่าจะออกข่าวเหมือน เมฆมังกรบิน นะครับ
จะได้พิสูจน์กันไปเลย ว่าจริงเท็จยังไง
เพราะเห็นขายกันเยอะ  ในเว็บ la..da อีเบย์ ยังขายกันเลย
ชาวบ้านตาสีตาสา ก็ไม่รู้อะไร เห็นคนซื้อก็ซื้อตาม
ผลเป็นยังไง จะมะโนกันไปเอง หรือจะพิสูจน์เป็นรูปธรรม ก็ไม่ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์