ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
21 พฤศจิกายน, 2017, 12:25:09 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนอีกนะครับ เรื่องโช้ค  (อ่าน 1277 ครั้ง)
Nirundon1969
Newbie
*

คะแนน Like 4

« เมื่อ: 17 มกราคม, 2017, 06:59:24 PM »

อยากทราบ ครับ โช้ค สปริง ตัวก่อน mc โคลงเคลงที่สุด แล้ว ตัว mc หละครับ โช้คสปริงเป็นไง และสุดท้าย ตัวญี่ปุ่น เป็นไงครับ ขอความรู้หน่อยครับ เค้าแตกต่างกันยังไงบ้าง เพราะที่ตามอ่าน คายาบา ดีที่สุดสำหรับฟรีด สแตนดาษ
mos87
Moderator
Sr. Member
*

คะแนน Like 112

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มกราคม, 2017, 10:31:20 AM »

ก่อนmcและmcบ้านเรา ช่วงล่างเหมือนกัน ตัวjp โช๊คหนืดกว่า สปริงแข็งกว่า เตี้ยกว่าประมาณ1เซน new sr คือโช๊คที่คุณสมบัติเทียบเท่าตัวติดรถjp เอามาใส่ในรถบ้านเราก็ดีขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อยครับ อาการโครงน้อยลง ไม่เสียความนุ่มนวลไป ถ้าคิดว่าไม่อยากโหลดใส่ new sr น่าจะจบ ถ้าคิดจะโหลด new sr ก็ดึงสปริงไม่ไหวอีก แรกๆอาจได้ พอสักพักก็จะเริ่มดึงไม่ไหว
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มกราคม, 2017, 08:43:47 PM »

ครับผม สรุปคือ โช้ค ต้วญี่ปุ่น กับ sr  พอๆกัน ใช่ไหมครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มกราคม, 2017, 07:09:29 PM โดย Nirundon1969 » บันทึกการเข้า
tooss
Newbie
*

คะแนน Like 2

« ตอบ #3 เมื่อ: 19 มกราคม, 2017, 07:42:43 AM »

แอบมารอคำตอบครับ อีก3เดือนครบ3ปี จะหมดประกันศูนย์ฯ
ว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน เล็งๆNew sr+teinทองใว้ครับ
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19 มกราคม, 2017, 07:10:41 PM »

มีพ่อค้าโช้ค มือ 2 บอกว่าเอา โช้ค crz ใส่หนือสุด เค้าว่างั้นครับผม จริงไหมครับๆ
katanyu
Hero Member

คะแนน Like 17

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์, 2017, 07:39:59 PM »

วันนี้ไปเปลี่ยน kayana new sr มา4 ต้น ถือว่าใช้ได้ แต่ดีที่สุดไหมต้องรอท่านอื่นๆมาตอบ
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21 กุมภาพันธ์, 2017, 12:40:43 PM »

ตอนนี้ใส่ โช้คสปริง ฟรีดไฮบริส ญี่ปุ่นครับ  ดีครับ ลดอาการโครงไปเยอะเลยครับ แข็งขึ้นหนึบขึ้น วิ่งเร็วๆนิ่งขึ้นมาก เลี้ยวคมขึ้น เตี้ยลงนิดหน่อยไม่ถึงนิ้ว เหมือนได้รถใหม่เลย ครับๆ ราคาก็6 พันปลาย คุ้มครับ สิ่งที่ไม่รู้คือจะทนขนาดไหน ต้องลองใช้ดูซักพัก ส่วน crz มีท่านใดเคยใช้บ้างครับ อยากรู้อาการรถ
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์, 2017, 12:48:50 PM »

มีเพื่อนๆถามมาเรื่องโช้ค ว่าได้มายังไง ตรงๆเลยนะครับ เนี่ยชุดที่ 3 โดนหลอกมา 2 ชุด  เป็นโช้คแจ๊ซ มาหลอกขาย กว่าจะตาม จนเปลี่ยนของจนได้เนี่ยเป็นเดือนครับ ผมเลยไม่กล้าแนะนำว่าได้มาจากไหนอย่างไร พอดีได้เด็กที่ทำรถแข่ง เดินเซียงกงบ่อย เค้าตามให้ครับ ถ้าไม่มีความรู้เรื่องของ หรือมีคนไว้ใจได้ดูให้ แนะนำซื้อของใหม่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์, 2017, 11:45:49 PM โดย Nirundon1969 » บันทึกการเข้า
palmkorn
Full Member

คะแนน Like 9

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2017, 10:17:44 PM »

ผมเปลี่ยน New SR มาได้ประมาณ 1 เดือน รู้สึกว่าอาการโคลงลดลงเลยครับ ขึ้นลงคอสะพานหนึบขึ้นครับ

มันจะกระด้างขึ้นมาหน่อยถ้าเทียบกับโช๊คเดิม แต่ผมว่าโอเคกว่าตัวเดิมที่ติดรถมานะครับ

Palmkorn.
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2017, 10:05:45 AM »

ผมเปลี่ยน New SR มาได้ประมาณ 1 เดือน รู้สึกว่าอาการโคลงลดลงเลยครับ ขึ้นลงคอสะพานหนึบขึ้นครับ

มันจะกระด้างขึ้นมาหน่อยถ้าเทียบกับโช๊คเดิม แต่ผมว่าโอเคกว่าตัวเดิมที่ติดรถมานะครับ

ของผมก็เปลี่ยนNew SR เหมือนกันกับคุณpalmkorn ตามด้วยค้ำหน้า หลัง เสริมด้วย Rigid collar จบขับสบายมากๆ

adiadi
Jr. Member
**

คะแนน Like 7

« ตอบ #10 เมื่อ: 04 สิงหาคม, 2017, 07:40:44 AM »

ของผมก็เปลี่ยนNew SR เหมือนกันกับคุณpalmkorn ตามด้วยค้ำหน้า หลัง เสริมด้วย Rigid collar จบขับสบายมากๆ

ตามนี้เลยครับ แนะนำ นุ่ม สบาย ยาวๆ ไป

sermfreed
Newbie
*

คะแนน Like 1

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2017, 01:16:32 PM »

ของผม เปลี่ยน SR คู่หลังอย่างเดียว ครับ ( เนื่องจากมัน แตกรั่ว )
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์