ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
22 พฤศจิกายน, 2017, 02:45:01 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [No.03] รวมภาพ 3rd Meeting ฉลองบ้านหลังใหม่ @The Park  (อ่าน 26151 ครั้ง)
Noname
Hero Member

คะแนน Like 30

« ตอบ #30 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 12:59:02 PM »

อุ๊ย !  09 Question จริงเหรอครับ 09 Question ว่าแต่อิจฉาคนกินห่อหมกจัง  02 Smile

ปล.สงสัยคุณเอกตอนนี้ต้องทำงานย้อนหลังแหง เลยไม่มีเวลามาตอบพวกเราเนอะ  13 Run

กลับไปกินป้าๆกินกันหมดแล้วแต่ก็อร่อยครับเพราะหิวๆ 02 Smile

[
nice freed
Full Member

คะแนน Like 6

"อ๊อฟ nice freed"

« ตอบ #31 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 02:35:56 PM »

ภาพนี้ อาThird กำลังแงะฝาข้างรถ เพื่อติดตั้งตะขอเกี่ยวตะข่ายให้รถน้องไณซ์ ซะอาบเหงื่อ
แถมไณซ์ไม่ชวนอากิน Mc. สักคำ เลยรีบกลับไปโซยย ห่อหมกที่บ้านเกิบไม่ทัน
ขอบคุณมากๆครับ  
  เด้วเย็นนี้ถ้ามีเวลาจะไป Upรูปที่เหลือ ไปลงไว้หน้าแรกให้นะครับ

ส่วนท่านเอกครับ ลงทุนลงแรงไปกับงานนี้เยอะมาก  สงสัยวันนี้ไปถอนทุนคืน แหงๆ
เพื่อนๆ ขอตรบมือให้ดังๆครับ
  แต่ยังงัย ก้อยังรอดูรูปนะครับ  เห็นว่าท่าน Option พาสาวๆมาเพียบเลย   07 Kiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม, 2010, 02:41:51 PM โดย nice freed » บันทึกการเข้า

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #32 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 03:21:27 PM »

3rd Meeting thaifreed @ The park พระราม2 29 สค. 53

เมื่อวานนี้โอ้โฮ...มากันเยอะน่าดูเยอะมากกว่าที่คิดไว้ซะอีก ไปรอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆตั้งแต่เที่ยงกับท่าน ออฟ-Option รออยู่ประมาณ
ชั่วโมงกว่าๆ ท่านSANDY ก็มาเป็นท่านที่สองท่าน SANDYรถยังไม่มีแต่อยากมาชมก่อนพร้อมเก็บข้อมูลกลับไปเพียบเลยเช่นกัน ใจเค้ารัก FREED จริงๆยกนิ้วให้เค้าเลย แต่น่าเสียดายน่าจะอยู่รอก่อนจะได้เห็นอีกหลายๆคันหลายๆแบบ เอาไว้โอกาสหน้าเชิญใหม่นะครับ  กลับหลังสุดก็จะเป็นท่านAPMAN กับผมเก็บของกันไปคุยกันไปเก็บของเสร็จคุยกันต่อกว่าจะได้กลับก็ 20.00 พอดี๊พอดี แล้วก็อีกเรื่องหนึ่งที่ลืมไม่ได้เลยก็คือท่านออฟ-Option ได้ฝากขอโทษเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกๆท่านด้วยที่ต้องขอตัวกลับก่อน
เนื่องจากมีงานด่วนเข้ามา ต้องบินด่วนด่วนมั่กๆ เลี่ยงไม่ได้เลยจริงๆ โอกาสหน้าจะไม่เป็นแบบนี้อีกแน่นนอนท่านออฟ-Option ฝากขอโทษ
อีกครั้ง ไม่เป็นไรน่าโอกาสหน้าฟ้าใหม่ยังมีครับ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนด้วยนะครับสำหรับ ความสุข รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ ที่
มีในงานเล็กๆสังคมน้อยๆ 3rd Meeting  thaifreed @ The park พระราม2 29 สค. 53 โอกาสหน้าจะจัดที่ใหนเมื่อไหร่นั้นต้องคอยติดตามตอนต่อไป แล้วพบกันใหม่นะครับขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณ

**ออฟ-Option ---  มาตั้งแต่เที่ยงแต่กลับก่อน ก่อนกลับฝากของมาจับรางวัลมาเป็นที่เช็ดกระจกกันน้ำเกาะอย่างดีจาก japan

**เอก mangpong--มีของเล็กๆน้อยๆไปฝาก เพื่อนๆนิดหน่อยครับ

**เตริ์ด Kardas---ช่างใหญ่ประจำงานนี้โดยเฉพาะ และขอบคุณสำหรับตาข่ายเท่ห์ๆไม่เหมือนใคร นำมาแจกในงานนี้โดยเฉพาะครับ

**อ๊อฟ Nice freed--ช่างภาพมือโปรประจำงาน ขาดไม่ได้เลยท่านๆนี้ พาช่างภาพตัวน้อยๆน่ารักๆกับศรีภรรยามาด้วยอีกสองคนน่ารักจริงๆ

**อาแมน mannkhue---อาแมนนำของมาฝากน้องๆหลานๆด้วยครับงานนี้และได้พาคุณแม่คนที่สองและสามมาร่วมงานในครั้งนี้ด้วย

**หนุ่ย POWERPiT--- หนุ่มหล่อมาดเสี่ยนำรถสวยๆที่ตกแต่งไม่เหมือนใครมูลค่าหลายๆหมื่นบาทมาให้เพื่อนๆชมเป็นขวัญตา

**น้าเล็ก Lek_maimon--น้าเล็กล้อส้มนำรถที่แต่งเครื่องเสียงแบบเปิดแล้วพุงสะเทือนลั่นทุ่งมาให้ชมพร้อมอุปกรณ์ตกแต่งอีกเพียบ

**บอม bomb2519--นำน้องหมาหว่าหวา-กังฟูน่ารักๆมาโชว์และได้นำ FREED เทรนใหม่เทรนสีเหลืองโคลนมาให้ชมด้วยอีกคัน

**พี่ใหญ่GreedyFreedy-- นักกล้ามประจำงาน มีสาวๆแอบมองอยู่นะครับพี่ใหญ่ ท่านๆนี้มาบึกบึนมากทีแรกนึกว่าแรมโบ้ซะอีก

**เอ a@1974--มาถึงก็เก็บๆๆภาพสไตล์การแต่งรถอย่างเดียวเก็บทุกมุมขนาดไต้ท้องรถยังตามไปเก็บๆๆๆทุกรายละเอียดจริงๆ

**SANDY---ท่านนี้มาขับซีวิคมาดูด้วยตัวเองเลยว่าเค้ามาทำอะไรกันเค้าแต่งกันยังไงแบบใหน รอรถอย่างเดียวมาเก็บข้อมูลไว้ก่อน

**เปิ้ล APMAN---คุณเปิ้ลมาปิดท้ายขบวน แล้วก็กลับท้ายสุดขบวนเช่นกัน 20.00 เลยทีเดียวท่านนี้คุยสนุกมากนำHแดงหน้าหลังมาโชว์ด้วยนะครับงานนี้  

ทั้งหมดมากันร่วม 30 คนกับรถอีก12คันแต่ละคันแต่งบ้างไม่แต่งบ้างแต่ก็สวยๆทุกคันเลยครับสำหรับ FREED

ชมภาพกันเลยครับ ถ่ายด้วยแสงธรรมชาติล้วนๆครับตั้งแต่สว่างยันมืดครับอยากได้บรรยากาศที่เป็นจริงครับ

ประเดิมเลยท่าน ท่านออฟ-Option ท่านSANDYกับภรรยา

ท่านออฟกับคนแถวนั้นที่ขับแจ๊สผ่านมาแล้วขอถ่ายรูปด้วยบอกว่า freed แต่งสวยมากๆๆท่านออฟยิ้มหน้าบานเลย

ท่านเติร์ดช่างประจำกำลังขมักเขม้นติดตาข่ายให้รถผมอยู่ ขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยขอบคุณจริงๆ

อริยาบทสบายๆอีกภาพครับขณะยืนรอเพื่อนๆที่กำลังเดินทางมา ฉะบายฉะบาย      

ท่านอ๊อฟถึงกับผงะเมื่อได้เห็นลำโพงชุดใหญ่ของน้าเล็กล้อส้ม ดูเอาเองละกันครับตะลึงตะลึงตะลึงตึงตึง

ภาพนี้น้าเล็กถามท่านออฟเอาซักชุดมั๊ยเล้า มีชุดเล็กกว่านี้มั๊ยเล้า ท่านออฟตอบพร้อมส่ายหัวดิ๊ก ใหญ่เกิ้นนนนน                      

เวอร์ชั่นเปิดท้ายมีให้เห็นไม่บ่อยนะครับ สวยงามมากมายขอบอก                

อาแมนกำลังพาคุณแม่เดินชมความสวยงามของรถเพื่อนๆและของตัวเองว่าคันใหนสวยจะเอาไปแต่งบ้าง        

ด้านหน้าอีกชุดตามติดๆ สวยงามไม่แพ้ด้านหลังแน่นอน FREED สวยตลอดกาล

รวมกลุ่มถ่ายไปก่อนมาน้อยถ่ายไปก่อนมาเยอะค่อยถ่ายอีกรอบ 123แช๊ะแช๊ะ

น้าเล็กชอบมากกับป้ายผืนนี้ จับไปจับมา ขอไปติดหน้าร้านซะงั้น บอกว่าเก๋ดีอยากได้อยากได้ จัดไปเลยครับน้าเล็ก

มากันพร้อมหน้าพร้อมตาแล้วก็มาถ่ายรูปหมู่กันหน่อย หล่อๆสวยๆกันทุกคนเลยครับงานนี้ 12345 แช๊ะแช๊ะแช๊ะแช๊ะ

เด็กน้อยจากใหนไม่รู้ไปตั้งกล้องเตรียมถ่ายรูปรถเอาทีละคันๆจนกว่าจะครบ เฮ้อ......เหนื่อยแทน

ใครนะโทรมาตอนนี้ โหลโหลโหล ไม่ได้ยินเลยโหลโหลไม่ต้องโทรมาตามเลยนะอยู่อีกนานนนนนนน กินไปก่อนเลย

ท้ายงามๆไล่ตั้งแต่รถพี่ใหญ่ไปจนกว่าจะครบ งามๆทุกคันรถของใครดูกันเอาเองนะครับ

ท่านหนุ่ยนี่ก็ขายของอย่างเดียวเลยตอนที่เห็นเนี่ยกำลังจะทำให้กระเป๋าพี่ใหญ่ขาดอยู่มะรอมมะร่อแล้ว จะขาดอยู่แล้ววววว

ท่านเอ คุณแม่กำลังดูน้องไนท์แปลงร่าง แต่จะแปลงเป็นอะไรนั้นไม่รู้นา...เอ๊ะหรือว่าคิดเป็นอย่างอื่นหว่า เด็กนะท่านเอเด็ก

ถึงเวลาจับรางวัลแล้วครับรางวัลที่ 1 เป็น Bluetooth รุ่นใหม่ล่าสัตว์อุ๊ย...ล่าสุดคุณแม่อาแมนเป็นเกียรติช่วยจับรางวัลให้

ผู้ที่ได้รับรางวัลที่ 1 ได้แก่คุณเปิ้ลAPMAN คุณแม่อีกเช่นเคยที่เป็นผู้มอบรางวัล    ส่วนรางวัลที่ 2 เป็นของคุณเติร์ดไป
               ครับรูปอยู่ที่ท่านอ๊อฟไนท์   เอามาลงให้ดูหน่อยนะครับเดี๋ยวท่านเตริ์ดเสียใจ

ท่านเติร์ดได้รางวัลที่ 2 เป็นที่เคลือบกระจกกันน้ำอย่างดีจากJapan อภินันทนาการจากท่านoption

ท่านหนุ่ยกำลังรับของฝากเล็กๆน้อยๆแต่มากด้วยน้ำใจจากอาแมน (รวยแล้วยังเอาเน๊าะ)

เพื่อนท่านเปิ้ลapman มารับของฝากจากอาแมนเช่นกัน คนนี้ยิ้มตลอดงาน ยิ้มสวยยิ้มเก่ง

ทุกๆคนให้ความสนใจกับเครื่องเสียงชุดใหญ่ ในรถน้าเล็ก ดังเลยน้าเล็กงานนี้ดังเล้ยดังจริงๆ (เครื่องเสียง)              

น้าเล็กกำลังชี้ให้ดูว่าพลังเสียง ตึ๊บ ตึ๊บ ตึ๊บ มันดังออกมาจากไหน   (จากตรงนี้ตรงนี้รูนี้รูนี้)        

ภาพนี้ดูดีดี คอนโซลกลางรุ่นใหม่ทำเองกับมือ และรองเท้าหูหนีบอีกหนึ่งคู่(จากนันยาง)ของแท้ใส่มาร่วม30ปี                

อาแมนสนใจมากอยากเห็นกับตา ถึงกับเข้าไปดูใกล้ๆไม่ได้ไปดูหรือสนใจคอนโซลนะ (สนใจรองเท้าแตะ)

ไม่รู้ว่าจะดูของแต่งรถ หรือว่าจะดูเลขเอาไปซื้อหวย คำนวนใหญ่เอาเลขอาไรดีหว่า  มันจะออกอาไรหว่า ติ๊กต่อกๆ            

ถ้าได้สติ๊กเกอร์แล้วจะเอามาติดด้านซ้ายของรถตรงนี้ตรงนี้ จะเอา วงรี หรือ แบบตัดลอย ช่วยโหวตหน่อยคร๊าบบบ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 กันยายน, 2010, 01:32:53 PM โดย mangpong » บันทึกการเข้า

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 06:11:43 PM »

01 Hi ผมก็แอบไปดูมาเหมือนกัน เพราะยังไม่ได้รถครับ แอบดูรถของน้าเล็กสวยปาดใจ ฟิล์มอมสีเขียวคลาสสิกมาก
ส่วนอีกคันที่โดนใจก็ powerpit ครับ ดูงามสุดๆครับ   06 Inlove 06 Inlove

ไปแอบดูเนี่ยนะ ทำไมทำไมไม่เข้าไปทักทายกันบ้างล่ะครับ่ท่านEddie เข้ามาดื่มน้ำก่อนก็ได้จะเป็นไรไป

ไม่มีรถก็คุยกันได้บางคนบางท่านมาจากเวปอื่นยังเข้ามาคุยกับพวกเราเลย ขี่จักรยานมา หรือเดินมา ก็เข้ามา

พบปะพูดคุยกันได้ เมื่อวานนี้มาร่วม30คนเลยนะครับ รถมีแค่12คันเอง ผมอยู่กับคุณออฟสองคนมีคนมาขอถ่าย

รูปเพียบเลยครับ พวกเรายินดีต้อนรับทุกท่าน ทุกคน ทุกสาขาอาชีพครับ ขออย่างเดียวอย่ามาโขมยรถพวกผมละกัน

14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla 14 Lunla

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 06:16:32 PM »

เห็นรูปนี้แล้ว อดชมไม่ได้เลยครับ เอกเนี่ยน่ารักจริง เอาใจคนแก่อย่างผมได้สุดยอด สมมุติว่าถ้าผมมีลูกสาวเนี่ย ต้องจีบ
มาเป็นลูกเขยซะหน่อยแล้วครับ  02 Smile

แต่ไม่แน่พี่เอกอาจชอบลูกชายอาแมนก็ได้นะครับ  04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh
อูยยยยยยม่ายดีม้างท่านเติร์ดเดี๋ยวอาแมนว่าเอานาอืมมมมม..ว่าแต่ว่าของอย่างนี้ใครดีใครได้นะ จองแล้วนา
 03 Smile 03 Smile 03 Smile 03 Smile 03 Smile 03 Smile 03 Smile 03 Smile 03 Smile 03 Smile
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม, 2010, 06:18:28 PM โดย mangpong » บันทึกการเข้า

mannkhue
Hero Member

คะแนน Like 11

FREEDยิ่งดู..ยิ่งสวย..ยิ่งเท่ห์

« ตอบ #35 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 07:12:29 PM »

รูปนี้ขอชี้แจงครับ แม่ผมบอกว่า"เราจะกลับคันไหนลูก" แม่ผมหลง FREED ซะแล้วซิครับ ผมเลยทัวร์หนึ่งรอบ เชื่อไหมแกบอกว่าสวยเหมือนกันทุกคัน เป็นซะงั้นไป 02 Smile

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 07:33:26 PM »

เอกผมยอมรับว่าไม่เคยเห็นรองนันยางที่สวยมากอย่างนี้มาก่อน  02 Smile และยอมรับว่าเครื่องเสียงท่านเล็กเนี่ยขาดอย่างเดียวคือ KOYOTY เท่านั้น 04 Laugh แหมแต่รองเท้าคู่นั้นมันสวยจริงๆเมื่ออยู่ใน HONDA FREED ไม่รู้เป็นไง FREED เหมือนมีมนต์ขลังใครได้ลองนั่งแล้วมักจะกลับไปฝันถึงเจ้าของรถ อยากจะขี่จัง เอ้ย! ไม่ใช่ครับฝันถึงรถยนต์อยากขับอยากเป็นเจ้าของน่ะและต้องขอชมเอกว่าแซวได้ไม่แพ้กันกับทุกท่านที่โพสเข้ามาในนี้ ตอนนี้รู้ไหมทุกคนรักเอกมาก ผมเองเนี่ยเมื่อคืนนอนไม่หลับเลย อย่าคิดมากนะเพราะดันซัดชาเขียวที่เหลือกลับบ้านไม่ยอมทิ้งกลัวเจ้าของเสียใจเล่นซะขวดแห้งเลยนะ สรุปแล้วซัดเกือบ 2 ขวดได้เรื่องจริง ๆ นอนตี 3 เลยครับ 03 Smile

รองเท้าแตะนันยางเมื่อมาอยู่ใน FREED ดูดีมีราคาค่าตัวขึ้นมาทันทีเลยเน๊าะ ลองเปรียบเทียบดูถ้าถอดทิ้งข้างทางจะมีคนเก็บไปใส่มั๊ยล่ะนั่นน่ะ แต่เมื่ออยู่ใน FREED น้าเล็กยกให้ผมผมเอานา เอาไปใส่ตกปลาก็ได้ใส่รดน้ำต้นไม้ก็ได้ ว่าแต่เจ้าของจะให้เปล่าเหอะ หรือเปล่าน้าเล็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม, 2010, 07:41:20 PM โดย mangpong » บันทึกการเข้า

SANDY
Full Member

คะแนน Like 1

« ตอบ #37 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 09:07:27 PM »

เสาร์นี้ได้ฤกษ์ออกรถแล้ว ครับ:02 Smile:

ที่นี้ละ Meeting มาแบบครบๆเลย

ไม่ต้องแอบแล้ว 03 Smile
white freed
Newbie
*

คะแนน Like 1

น้อง freed

« ตอบ #38 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 10:23:33 PM »

สวยกันทุกคันครับ งานหน้าไปแน่ๆ
Greedy Freedy
Jr. Member
**

คะแนน Like 4

One Life Live It

« ตอบ #39 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 10:33:48 PM »

มาดูภาพจากกล้อง Canon G10 ของผมบ้าง
ขอลงรูปรถแทนน่ะครับ
เริ่มจากรถคุณหนุ่ย powerpit ครับ
Modulo ตัวจริงเสียงจริง 01 Hi

フリーダム 3300
Hero Member

คะแนน Like 117

หนุ่ย jazz3300 โคราช

« ตอบ #40 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 10:36:15 PM »

ชื่อก็ชื่อหนุ่ยเหมือนกัน
น่าจอดข้างๆ ฟรีดสปูนซะนี่กระไร
ขนาดล้อยังRE30เหมือนกัน (แต่ของผมก๊อปแต๊ๆ อิๆๆๆๆ) 04 Laugh
Jr. Member
**

« ตอบ #41 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 10:39:44 PM »

รถน้าเล็ก โอ๊ะเจ็บจริง
เจอบนถนน รับรองไม่ผิดตัวแน่ๆ 04 Laugh

Jr. Member
**

« ตอบ #42 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 10:43:08 PM »

เอ....รถคุณbomb หรือเปล่าครับ 12 confuse
ขออภัยน้องใหม่ มามิตติ้งครั้งแรกครับ

Jr. Member
**

« ตอบ #43 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 10:46:46 PM »

ล้อแม็กจากรถคุณอ๊อฟ nice freed
สวยๆครับ ชอบๆอ่ะ 06 Inlove

Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 30 สิงหาคม, 2010, 10:50:33 PM »

สมาชิกน่ารักๆจอมป่วนของคุณbomb

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 สิงหาคม, 2010, 10:54:11 PM โดย Greedy Freedy » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์