ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
23 พฤษภาคม, 2018, 07:58:24 PM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องฟิล์มใส ติดรถหน่อยนะครับ  (อ่าน 1651 ครั้ง)
spacebam
Newbie
*

คะแนน Like 0

« เมื่อ: 11 กันยายน, 2015, 03:08:07 PM »

ระหว่าง สามเอ็ม คริสตัลไลน์ กับ วีเค วีคูล ตัวไหนดีกว่ากันครับ เช็คมาราคาต่างกันพอสมควรด้วย เพื่อนสมาชิกเลือกอันไหนกันครับ
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 กันยายน, 2015, 02:50:27 PM »

ส่วนตัวเลือก3Mคริสตัลไลน์ครับ ปกติตัวนี้จะแพงนะครับ เดี๋ยวนี้ราคาลดลงเยอะเลย

pakapon331
Newbie
*

คะแนน Like 1

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน, 2015, 01:01:13 PM »

กำลังตัดสินใจอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะลอกฟิล์มหน้าเดิมออก hicool ติดรถ เพราะมันเป็นรอย กับฟอง ตรงหน้าคนขับเลย มืดไปนิดด้วย
ใจสนใจ 3m crystalline เหมือนกันครับ มีราคา ร้านแนะนำแถวโซนบางนาไหมครับ บานหน้าบานเดียว
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 กันยายน, 2015, 01:40:30 PM »

ถนนศรีนครินทร์เห็นมีเยอะหลายร้านนะครับลองเข้าไปถามดูเปรียบเทียบราคา

3ร้านก็พอรู้แล้วล่ะครับว่าราคาติดบานเดียวหรือทั้งคันอยู่ประมาณเท่าไหร่..???

lockzone
Newbie
*

คะแนน Like 2

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 กันยายน, 2015, 05:46:45 PM »

จริงๆอยากได้สีของ vk70 แต่ไปดูสีจริงมามันใสไปหน่อย กลัวจะไม่ส่วนตัวแถมตัดสัญญาณอีซี่พาส เลยได้เป็น crystalline40 สีออกชาแต่เข้มกว่า โดยรวมโอเคครับ ราคาต่างกับ vk ประมาณ 8 พันได้ สองรุ่นนี้เป็นฟิล์มใสเหมือนกัน คุณภาพใกล้เคียงรุ่นไหนก็ได้
domeservice
Newbie
*

คะแนน Like 11

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กันยายน, 2015, 09:32:49 AM »

ไม่แน่ใจว่า ซัดไปหรือยังครับ ส่วนตัวซัด v-koolไป vk-30 หลายหมื่น บอกเลยว่า กันร้อนจริง แต่ กัน easy pass จริงอะไรจริงด้วย ต้องผ่าเป็นรูปเท่าเหรียญบาทครับ (ของมันแรง) ซึ่ง vk-70 ที่คุณเล็งไว้เป็น ตระกูลกัน สัญญาณครับ
http://www.27speed.com/ราคาฟิล์มกรองแสง-v-kool/  ถ้าไม่กันสัญญาณ ใช้วัสดุลดลงมา จะเป็น x eco serie ลงมาครับ

แต่เท่าที่ได้ยินมา 3m crystalline กันความร้อนและแสงได้ดี ไม่ทิ้ง V-Kool และไม่กันสัญญาณ easy pass ครับ (ส่วนเรื่องสีแล้วแต่คนมองครับ)

จากที่เคยปรึกษาในclub มาพบว่า รถครอบครัว มืดๆก็ดีครับ ปลอดภัย ยกเว้นบานหน้าถ้าไม่ชิน สลับเอาสีใสหน่อยได้ครับ ไม่งั้น ถ้าใสมาทั้งคันต้องไปติดม่านเพิ่มอะไร มันจะยุ่งยากครับ

แต่มีเพื่อนๆพี่ๆในคลับหลายๆคน ซัดดำทั้งคันแล้วไปติด ไฟหน้าแรงๆ สายโหด  :Doon:
spacebam
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ตุลาคม, 2015, 09:05:23 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นมากเลยครับ เดี๋ยวจะลองไปหาหลายๆร้านเปรียบเทียบราคาก่อน เพราะยังไม่แน่ใจว่าจะติดรอบคันหรือว่าบานเดียวดี ตอนนี้รอบคันติดฟิล์มปรอท 60 อยู่ บานหน้า 40 มันสว่างไปนิดเจอแดดเดี๋ยวนี้สู้ไม่ไหว แต่ไม่อยากติดมืดไปมากกว่านี้ เลยมามองๆตัวใสดู ผมติดอีซี่พาสอยู่แล้วตัวคริสตันไลน์น่าจะโอเคกว่า เดี๋ยวได้ผลยังไงจะขอมาอัพเดตกันอีกทีครับ
odd0822
Newbie
*

คะแนน Like 5

« ตอบ #7 เมื่อ: 07 ตุลาคม, 2015, 09:17:53 AM »

เอาแบบประหยัดและเป็นส่วนตัวหน่อยแนะนำ GPS ได้
3M Crystalline 40 %แสงส่องผ่าน 40%    ค่าการลดความร้อนรวม 68%   บานหน้า
V-KOOL X25        %แสงส่องผ่าน 28%    ค่าการลดความร้อนรวม 60%   รอบคัน

เอาแบบกันร้อนดีแต่จะสว่างหน่อยแนะนำ GPS ได้
3M Crystalline 40 %แสงส่องผ่าน 40%    ค่าการลดความร้อนรวม 68%   บานหน้า
V-KOOL VK30 %แสงส่องผ่าน 35.8%  ค่าการลดความร้อนรวม 69.7% รอบคัน

ที่ผมแนะนำขับตอนกลางคืนสบายมากตอนถอยก็ไม่ต้องเปิดกระจกดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ตุลาคม, 2015, 09:29:17 AM โดย odd0822 » บันทึกการเข้า
pakapon331
Newbie
*

คะแนน Like 1

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 ตุลาคม, 2015, 09:04:30 PM »

จัด 3M crystalline 70 มา ใสปิ๊ง (ใสไปนิด แต่ทำไงได้ติดมาแล้ว) กลางวันจ้า กลางคืน ทัศนวิสัยเยียม 7500 บานหน้า
Note79
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2017, 01:24:18 AM »

lamina ตัวสเปเชียลผมว่าน่าใช้สุดแล้วครับ กำลังเล็งๆฟิล์มใส L75  อยู่ครับ
JOMYUT
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2017, 12:54:40 AM »

ส่วนตัววีคูลน่าเชื่อถือกว่าคับ สามเอ็มทำหลายอย่างเกินน่าจะไม่เฉพาะเจาะจงว่าดีเป็นอย่างๆไป จับฉ่ายอ่ะคับ วีคูลทำฟิล์มอยู่อย่างเดียว น่าจะน่าเชื่อถือกว่า คหสตคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์