ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
22 พฤศจิกายน, 2017, 12:32:20 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: freedสเต็ปแม่บ้าน  (อ่าน 4934 ครั้ง)
Kakahulk
Newbie
*

คะแนน Like 4

« เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2015, 05:48:48 PM »

สวัสดีคับ ชื่อกล้าคับผม แอบสิงอยู่ที่นี่มานานพอสมควรตั้งแต่ตัดสินใจจะถอยน้องฟรีด ตอนนี้ก็ใช้มาได้ประมาณ3ปีกว่าแล้วคับ ปกติใช้ขับในเมืองกะเป็นรถประจำตัวของคุณแม่บ้านเค้า โดยรวมแล้วถูกใจมากคับ  ติดที่ช่วงล่างนี่ล่ะคับ ขับผ่านถนนไม่เรียบนี่มีโยกกันหัวคลอนเลยทีเดียว :Fear: พอดีช่วงต้นเดือนพาน้องฟรีดไปเข้าศูนย์มาคับ ปรากฎว่ายางเริ่มเสื่อมสภาพ ก็เลยคิดว่าไหนๆจะเปลี่ยนยางแล้วก็ทำช่วงล่างไปด้วยเลยดีกว่า จะได้เพิ่มความมั่นใจในการขับขี่ให้มากขึ้น :ChaiYO:

ด้วยการที่โดยปกติใช้น้องฟรีดในเมืองเป็นหลัก นานๆทีจะพาออกไปตจว.บ้าง และเป็นรถที่คุณแม่บ้านใช้เป็นประจำ ซึ่งแน่นอนว่ามีรอยรอบคันสมกับเป็นรถที่เน้นใช้งาน ขูดนี่ขูดนั่น เฉี่ยวนู่นนี่นั่นเป็นเรื่องปกติ :Fear: ดังนั้นเลยวางคอนเซปไว้เลยว่าต้องใช้งานง่าย ปลออดภัย ไม่กระด้าง ราคาเหมาะสม พาไปซัดได้บ้าง และไม่ต้องดูแลรักษามาก คราวนี้ก็เลยเริ่มไล่เก็บของกันล่ะคับ จะเบิกมือหนึ่งก็ไม่ไหว ก็เลยรอสอยของมือสองราคาดีๆนี่ล่ะ ในที่สุดก็ได้ช่วงล่างมาก่อนจากน้าท่านนึงในคลับ ราคามิตรภาพมากๆ :ChaiYO: เป็นโช้คชุดยอดนิยมKAYABA New SR มาพร้อมกับสปริงโหลดTanabe NF210 ลงมาหน้าหลังเท่ากันประมาณ1นิ้ว แค่นี้รถก็น่าจะเฟิมขึ้นพอสมควรแล้ว  :SuSu:

ต่อไปก็เป็นสเต็ปล้อและยาง ตอนแรกก็กะว่าจะใช้ล้อเดิมแล้วเปลี่ยนยางหน้ากว้างขึ้น แต่ปัญหาอีกอย่างนึงก็คือ น้องฟรีดมีอัตราเร่งที่อาจไม่ทันใจสักเท่าไหร่ ยิ่งเวลาขึ้นเนินหรือแซงก็มีให้ลุ้นอยู่เหมือนกัน ดังนั้นเรื่องเปลี่ยนขนาดวงล้อให้ใหญ่ขึ้น แม่บ้านไม่อนุมัติแน่นอนคับ 11 Wait เลยหาข้อมูลไปเรื่อยๆไปเห็นสเปคฟรีดJDMเค้าใส่ล้อ14กันเองนี่นา ยางก็ไม่แพงด้วย เลยลองมาหาล้อที่มีขายในบ้านเราดู เบิกล้อแท้ใหม่ก็งบไม่พออีก จะเอาล้อฟอร์จยี่ห้อดังๆมือสองก็คงไม่ไหว ขูดมาทีเสียดายแย่ สุดท้ายไปเจอประกาศขายล้อกล้วยแท้ของBR นน.ต่อวงประมาณ5โล สเปค14x6 +40 สวยๆเหมาะกับฟรีดพอดี ก็เลยจัดมาซะ ส่วนยางก็ไปเจอโปรของCockpitเป็นตัวFirestone01 ผลิตบ้านเรา อ่านรีวิวแล้วโอเค ผ่อน0% แถมมีรับประกันอีกต่ะหาก ก็เลยจัดสเปค195-65-14มารัดล้อกล้วยเป็นอันจบพิธี :ChaiYO:

.....แต่ยังไม่จบแค่นี้คับ เมื่อวานทำความสะอาดบ้านไปเจอน๊อตซิ่งสมัยยังวัยรุ่นพอดี เป็นน้อตล้อKICs เคลือบไทเทเนียม แข็ง เบา สวย ก็เลยจัดการใส่เข้าไปซะ เป็นอันจบพิธีของจริง (แต่แม่บ้านดันไม่ชอบซะงั้น :Sorry:)

ประกอบเสร็จตอนแรกก็หวั่นๆคับ เพราะลงมาเตี้ยพอสมควร อาจจะเป็นเพราะสเปคบ้านเราสูงกว่าJDMอยู่แล้ว แต่หลังจากลองให้แม่บ้านไปขับมาสรุปว่าแฮปปี้คับ ช่วงล่างเฟิมขึ้นมาก ไม่เตี้ยจนขับลำบาก แต่เธอก้พาไปขูดมาเรียบร้อย :Fear: (แต่ก็เป็นไปตามแผนคับ เพราะผมไม่ชอบสเกิตกะไฟตัดหมอกที่เซลล์แถมมาให้เลย ชนๆให้พังจะได้เคลมเป็นตัวJDMกะใส่ไฟบีมซะเบย ไม่ใช่ความผิดผมด้วย อิอิอิ 03 Smile) สำหรับตอนนี้ก็คงขับสเตปคนรักเมียแบบนี้ไปอีกนานคับ ไว้มีตังค่อยหาเรื่องใหม่ อิอิอิ ขอบคุณมากค้าบบบบ :SuSu:

แถมตอนเดิมๆไปรูปนึงคับ ขอบคุณมากค้าบบบบบ :ChaiYO:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กรกฎาคม, 2015, 08:13:39 PM โดย Kakahulk » บันทึกการเข้า
FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 205

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 กรกฎาคม, 2015, 06:42:03 PM »

รถสวย บรรยากาศดี ฝีมือเยี่ยม รีวิวออกมาได้สวยมากๆครับ
 like like like

KTANG
Full Member

คะแนน Like 11

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2015, 06:32:35 AM »

รถสวย รูปสวย แหมมันช่างลงตัวจริงๆ like
domeservice
Newbie
*

คะแนน Like 11

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2015, 01:31:53 PM »

แหล่มมาก ช่างภาพมาเองเลยนะเนี้ย like

ว่าแต่เปลี่ยนล้อเป็น14แล้วมันแรงขึ้นเยอะมั้ยคัรบ
bangpoo06
Full Member

คะแนน Like 14

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2015, 01:39:56 PM »

like :OK: หล่อๆ  ไป  ภาพสวยมาก
Kakahulk
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2015, 03:22:30 PM »

ขอบคุณทุกๆท่านมากค้าบ  :SuSu:
Kakahulk
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2015, 03:24:35 PM »

แหล่มมาก ช่างภาพมาเองเลยนะเนี้ย like

ว่าแต่เปลี่ยนล้อเป็น14แล้วมันแรงขึ้นเยอะมั้ยคัรบ
ปรู้ดปร้าดขึ้นตอนออกตัวคับ แต่ตอนลากขึ้นเนินไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ แต่ไม่อืดลงกว่าเดิมก้พอใจแล้วคับ ขอบคุณคับ  :GoodOK:
myth
Hero Member

คะแนน Like 210

The Myth 神话

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 28 กรกฎาคม, 2015, 03:26:23 PM »

แบบนี้ ไม่แม่บ้านแล้วครับ น้องๆ เทพครับ

***ขายของแต่งรถจากคลองถม K&N ตาข่ายท้ายรถ ไฟหรี่ แตร AC
***รับสั่งอะไหล่ Honda
 http://www.thaifreed.com/index.php?topic=4177.0
     tel 083 886 9797

รถผมเองครับ http://www.thaifreed.com/index.php?topic=3237.0
Kakahulk
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กรกฎาคม, 2015, 06:10:07 PM »

แบบนี้ ไม่แม่บ้านแล้วครับ น้องๆ เทพครับ

ไม่หรอกค้าบ ผมงบน้อยค่อยๆไป แอบส่องของหลายๆท่านนี่สิเทพของจิง ขอบคุณคับ :ChaiYO:
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 กรกฎาคม, 2015, 12:52:54 PM »

ภาพสวยคมลึก บาดใจ ภาพออกมาดีมากๆสวยจริงๆ like like

Tumshop
Newbie
*

คะแนน Like 1

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 กรกฎาคม, 2015, 02:51:38 PM »

โช็คชุดนี้ขับนิ้มดีมั้ยครับ ดูๆอยู่เหมือนกัน(รองบ)
Kakahulk
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 03 สิงหาคม, 2015, 04:36:48 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากๆค้าบ เอาไปเทสมาประมาณ400โล ประทับใจคับ แรกๆยังมีเกร็งๆ ไม่กล้าเปรี้ยวมาก ประกอบกับรถปรู้ดปร้าดขึ้นจนรู้สึกได้ กะน้ำหนักเบรคไม่ถูก เล่นเอาผู้โดยสารแทบอ้วก เพราะเดี๋ยวพุ่งเดี๋ยวเบรคหัวทิ่ม  12 confuse แต่พอชินแล้วโอเคคับ ขับสนุกขึ้น อาการโยนน้อยลง จังหวะวกกลับหัวแรงๆหรือเข้าโค้งมั่นใจมากขึ้น ที่สำคัญ คือ ไม่กระด้าง อาจมีอาการจุกๆบ้างตอนลงแรงๆ แต่ไม่มีกระดอนให้เห็นแล้วคับ สรุปว่าเซ็ตนี้คุ้มค่าคับ ^^

อากาศดีๆเปิดกระจก เปิดประตูสไลด์นั่งกินลมชมวิวนี่มันฟินจิงๆนะคับ  01 Hi
kasuya
Sr. Member

คะแนน Like 16

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 สิงหาคม, 2015, 11:57:10 AM »

จัดไฟหน้า Projector เลยครับ เพื่อความปลอดภัยในยามค่ำคืนของแม่บ้าน
golf111
Newbie
*

คะแนน Like 0

« ตอบ #13 เมื่อ: 25 กันยายน, 2015, 10:38:52 AM »

สวยดีครับ :InLove:
rukrukruk
Full Member

คะแนน Like 5

จินนี่นะคะ สู้ๆ ค่ะ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: 25 กันยายน, 2015, 08:57:02 PM »

สวยมากครับ แต่ขอนอกเรื่องนะครับ  :InLove:

ถ่ายรูปแบบนี้ใช้ กล้อง/เลนส์ อะไรถ่ายครับ แล้วตั้งค่าไว้อย่างไรบ้าง
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์