ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
22 พฤศจิกายน, 2017, 12:35:24 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Freed (เกือบจะ) VIP ครับ ^^"  (อ่าน 13862 ครั้ง)
ForkKieZz
Newbie
*

คะแนน Like 4

« เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2014, 04:05:49 PM »

"สวัสดีครับ ผมชื่อ โฟ๊ค นะครับ ผมมีอาชีพเป็นช่างภาพแต่ก็ เป็นช่างภาพที่ขี้เกลียดแบกกล้องไปมาไหน ภาพที่นำมาโพสเป็นภาพจากไอโฟน อาจมาชัดบ้างไม่ชัดบ้างต้องขออภัยครับ"  :Sorry: :Sorry:

ผมแอบดูเว็บนี้มานานมากแล้ว แต่ไม่มีโอกาศได้พาลูกชายมาแนะนำตัวสักที
วันนี้นั่งว่างๆ ก็เลยว่ามาแนะนำตัวกัยหน่อยดีกว่านะครับ  01 Hi

21/03/53 รับรถวันแรกครับ คุณแม่ตรวจเช็คใหญ่เลยครับ 07 Kiss

ออกจากศูนย์ก้จัดเลยครับ (ใจมันรัก อิอิ)  03 Smile

ถ่ายคู่กับรุ่นพี่ต่างค่ายที่บ้านครับ

เพิ่มความมันใจในการขับขับขี่กันซักนิดครับ
สตัทร H-drive จาก ร้าน Kc racing สั่งมาติดตั้งเองครับ  :ChaiYO:

ใช้ไปสักพัก เหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง มันเงียบเกินไป
ก็เลยเข้าไปปรึกษากับพี่ๆที่รู้จักกันเรื่องจะทำเครื่องเสียง
.....แต่จะทำทั้งทีใส่อะไรดีหนอเบสบ๊อกหรือ เออออ มันไม่สะใจ พื้นที่ของเข้าฟรีดก็จำกัดสะเหลือเกิน ทำไงดีล่ะ..
สุดท้ายก็ทำใจดีสู้เสือครับ ตัดขาเบาะซะเลย  :Doon:

อันนี้เป็นแนวทางสำหรับพี่ๆที่อยากจะตีตู้ซับแต่ติดปัญหาเรื่องพื้นที่ที่จพกัดครับ  03 Smile

เสร็จแล้วค้าบบบ ออกมาหน้าตาเป็นแบบนี้

ตำแหน่งที่ไว้ปรีและสวิตท์ต่างๆครับ
เดี๋ยวว่าง

จากนั้นได้มีโอกาศมีเข้า กทม. เลยไปเดินเล่นที่คลองถม ได้ของเล่นติดไม้ติดมือมานิดหน่อยครับ.. 03 Smile

กลับมาถึงบ้านหูชากันเลยทีเดียวครับ  12 confuse 12 confuse

เวลาผ่านไปสักพักใหญ่ๆ เริ่มรู้สึกว่า ซัฟ 10" มันเล็กไปสักนิด เสียงมันไม่สะใจก็เลย กะว่าจะขยายขนาดเป็น 12"

แต่ก็ยังลังเล ระหว่าง 12" นั่งบนตู้กับถ้าเป็น 15" ไปเลยจะดีกว่าไหม

สุดท้ายก็...
จัดไปค้าบบบบ 15" เต็มๆไม่ต้องนงต้องนั่งมันแล้วววว  14 Lunla 14 Lunla

แผงซาวด์บนตู้ครับ

ไหนๆก็รื้อแล้ว ก็เลยลามไปถึงหลังคาวีไอพีแบบ งงๆ ครับ  12 confuse 12 confuse

แล้วก็ลามไปถึงแผงประตูครับ   09 Question 09 Question

จากความตั้งใจจะทำแค่หลังคาก็กลายมาเป็นหุ้มใหม่หมดทั้งคันสะงั้น งานนี้เล่นเอาโดนที่บ้านบ่นไปเกือบเดือนเลยครับ แหะๆ :Fear: :Fear:

แอบซ่อนขุมพลังเอาไว้ใตแผงซาวด์ครับ อิอิ (ขออภัยครับภาพไม่ค่อยชัด)

ไดร์เดิมปั่นไม่ไหวก็เลยจำใจเปลี่ยนใหม่ครับ ไดร์โม ตรงรุ่นฟรีดครับ 120 แอมป์

...............ในที่สุดก็เสร็จแล้วค้าบบบบบบบบ...............

ในเมื่อบรรทุกของอะไรไม่ได้แล้วก็ต้องใช้บริการ แร็คหลัง inno จากพี่เป้ Pae auto house ครับ ใส่แล้วหล่อเลย  01 Hi 01 Hi

คอนโซลกลางสร้างใหม่ครับเพื่อใส่ ชุดเครื่องเล่น ปรี ครอส และสวิตท์ครับ (แถมยังแอบซ่อนแบตไว้ในคอนโซนกลางได้อีก 1 ลูกครับ อิอิ)

ช่วงแรกๆกำลังเห่อครับ เปิดฟังทุกวัน อิอิ  06 Inlove 06 Inlove

ออกงานโชว์กะเขาซะหน่อย  08 Embrace 08 Embrace

จากนั้นก็มีผู้คมากมายเข้ามาพร้อมคำถามที่ว่า "ภายในก็วีไอพีแล้ว ภายนอกไม่ทำหรอน้อง" ผมก็ได้แต่ตอบไปว่า "แหะๆ รถใช้งานคับพี่ใส่ถุงลมกับพาท กลัวใช้งานลำบาก"  12 confuse 12 confuse

หลังจากนั้นครอบครัวก็ได้มีโอกาศรับน้องใหม่ ไซต์บิ๊กเข้ามาประจำการแทนเจ้าฟรีดครับ

โอ้เข้าทางผมซิครับถ้ามีรถใช้งานคันใหม่แล้วแบบนี้  03 Smile 03 Smile

ผมก็เลยจัดการพาเจ้าฟรีดเข้าพบหมดศัลยกรรมเลยครับ 06 Inlove 06 Inlove

เทียบๆครับ ทรงยูโรตัวใหม่ ใช้ได้ ผ่านครับ อิอิ

-----------------ล่าสุดเข้าคิวรอทำสีที่อู่ประกันแยู่ครับ กำลังลังเลว่าจะเคลมสีรอบคันทำสีใหม่หรือว่าจะคงไว้ซึ่งสีขาวดีครับ---------------

**ขอบคุณพี่ๆน้าๆทุกท่านที่ติดตามชมครับ ขอบคุณครับ  07 Kiss 07 Kiss
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธันวาคม, 2014, 12:17:25 PM โดย ForkKieZz » บันทึกการเข้า
myth
Hero Member

คะแนน Like 210

The Myth 神话

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2014, 05:09:11 PM »

like

***ขายของแต่งรถจากคลองถม K&N ตาข่ายท้ายรถ ไฟหรี่ แตร AC
***รับสั่งอะไหล่ Honda
 http://www.thaifreed.com/index.php?topic=4177.0
     tel 083 886 9797

รถผมเองครับ http://www.thaifreed.com/index.php?topic=3237.0
FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 205

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 ธันวาคม, 2014, 10:03:29 PM »

โห...อลังการมากๆ :InLove:

katanyu
Hero Member

คะแนน Like 17

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2014, 09:06:58 AM »

:GoodOK:
bangpoo06
Full Member

คะแนน Like 14

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2014, 01:58:46 PM »

like like like :GoodOK:  จบข่าว รู้เรื่อง  สุดยอดเลย ฮาทคอจริงๆ 15"
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 329

FREED "Variety"

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2014, 02:31:18 PM »

ยินดีต้อนรับรถสวยๆแนว VIP อีกคันครับ

สวยงามมากๆตั้งแต่หลังคายันล้อ หน้ายันหลัง สวยทุกมุมมอง

คันนี้เบอร์หนึ่งเลยนะครับเรื่องความสวยงาม แนวนี้สวยจริงๆครับ

like like like 08 Embrace 08 Embrace 08 Embrace

kultaba_o
Full Member

คะแนน Like 31

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2014, 04:11:01 PM »

like like like คันนี้หรอยแรงจริงๆครับ
Espresso
Jr. Member
**

คะแนน Like 8

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 ธันวาคม, 2014, 10:31:03 PM »

เสร็จเมื่อไหร่ อย่าลืมมาโพสอีกน่ะครับ รถสวยเป็นแนวทางให้ผมด้วยเลย สวยครับ แต่ท่าจะให้ดีแจ้งค่าใช้จ่ายด้วยยิ่งดีครับ  :InLove:
ForkKieZz
Newbie
*

คะแนน Like 4

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2014, 01:11:45 AM »

ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากนะค้าบบบ 06 Inlove มีอะไรติชมกันได้เต็มที่เลยครับ :SuSu:
เดี๋ยวไว้เสร็จแล้วจะมาอัพเดทอีกทีครับ เรื่องค่าเสียหายในแต่ละส่วนพรุ่งนี้มาเขียนให้ครับผม :OK:
myth
Hero Member

คะแนน Like 210

The Myth 神话

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 ธันวาคม, 2014, 08:56:57 AM »

ขอบคุณน้าๆทุกท่านมากนะค้าบบบ 06 Inlove มีอะไรติชมกันได้เต็มที่เลยครับ :SuSu:
เดี๋ยวไว้เสร็จแล้วจะมาอัพเดทอีกทีครับ เรื่องค่าเสียหายในแต่ละส่วนพรุ่งนี้มาเขียนให้ครับผม :OK:

ไม่มีอะไรติเลยครับ สุดกระดิ่งติ่งแมวแล้วท่าน แจ่มครับ

***ขายของแต่งรถจากคลองถม K&N ตาข่ายท้ายรถ ไฟหรี่ แตร AC
***รับสั่งอะไหล่ Honda
 http://www.thaifreed.com/index.php?topic=4177.0
     tel 083 886 9797

รถผมเองครับ http://www.thaifreed.com/index.php?topic=3237.0
yakuza
Sr. Member

คะแนน Like 17

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2014, 09:35:12 AM »

สวยงามครับ ... รอชมต่อนะครับผม ..

My Freed by Yakuza...
Gahn-Ja-Jent
Sr. Member

คะแนน Like 32

นี่ละ สไตล์ผม แล้วคุณล่ะ สไตล์ไหน

« ตอบ #11 เมื่อ: 19 ธันวาคม, 2014, 10:39:01 AM »

:InLove: :InLove: :InLove:

Freed ในฝันผมเลยเมื่อคืน

___________/=ilove Freed=\___________
________(]/ ______________\[)________
______(Oo)=====[H]=====(oO)_____
_______| |\==========/| |________
______[__|============|__]______
niceball
Jr. Member
**

คะแนน Like 12

« ตอบ #12 เมื่อ: 20 ธันวาคม, 2014, 12:40:37 AM »

น่าตื่นตาตื่นใจมากๆ เหมือนจะเยอะ แต่ดูแล้วลงตัวสวยงามดีมากๆเลยครับ เห็นแล้วรู้สึกเหมือนนั่งยานแม่ 555

ชอบใจ และถูกใจสุดๆเลยคันนี้ ยกให้เลยครับ  07 Kiss
spawn
Full Member

คะแนน Like 3

« ตอบ #13 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2014, 01:20:44 PM »

ชอบสปอยเลอร์หลัง+กันชนหลังจัง :InLove: ชิ้นเท่าไหร่ครับ
ขอทราบร้านที่ทำ กับ ราคาทีครับ 06 Inlove
stampwii
Jr. Member
**

คะแนน Like 8

ทำเต็มที่เพื่อครอบครัว

« ตอบ #14 เมื่อ: 26 ธันวาคม, 2014, 02:35:16 PM »

:InLove: สุดยอดเลยอยากทำบ้าง

ทำเต็มที่เพื่อครอบครัว
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์