ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
18 มกราคม, 2018, 09:01:08 AM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใส่ KYB New SR เฉพาะคู่หลังบ้าง ผลเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 6739 ครั้ง)
chai14
Newbie
*

คะแนน Like 6

« ตอบ #15 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2013, 08:55:31 PM »

อัพเดทครับ เมื่อวานไปจัด KYB คู่หลังมาแล้ว ราคารวมค่าส่ง ค่าแรง 6800 บาท
สั่งจากร้าน kcracingshop ให้มาส่ง ติดตั้งที่อู่แถวบางนา

ขากลับมาศรีราชา นั่ง 5คน และสัมภาระ วิลแชร์2คัน+กระเป๋าเสื้อผ้า

จากความรู้สึก บนทางด่วนหรือทางเรียบไม่รู้สึกอะไรมากนัก
แต่พอลงทางที่เป็นคลื่น คอสะพาน ขรุขระ เนินหลังเต่า ที่เคยผ่านบ่อยๆ  ความรู้สึกเปลี่ยนไปอย่างชัดเจน นุ่มขึ้นเยอะ เด้งทีเดียวจบ
คนนั่งหน้ายังรู้สึกได้ ว่าโช้คหน้าเดิมๆ กลับแข็งกระด้างกว่าข้างหลังซะแล้วสิ  04 Laugh
นี่ถ้าเปลี่ยนทั้งชุดหน้าหลัง คงนุ่มมากๆ

ถามคนนั่งหลัง ว่าเด้ง โดด คลอนไหม ทุกคนตอบเป็นเสียงเดียวกันว่า ไม่นะ นุ่มดี 06 Inlove

สรุป โปรเจคนี้ หลังจากได้ทดลองนั่งในช่วง 2-3 ชั่วโมง 100 กิโลกว่า ผมพอใจกับราคานะ คุ้มค่าครับ ขอบคุณข้อมูลจากเพื่อนๆ ThaiFREED.com ครับ พบกันโปรเจคต่อไป 03 Smile

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธันวาคม, 2013, 09:00:43 PM โดย chai14 » บันทึกการเข้า

HS0-EYV
Full Member

คะแนน Like 5

« ตอบ #16 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2013, 11:16:31 AM »

สรุปว่าได้เปลี่ยนสปริงด้วยไหมครับ

นำเข้า - จำหน่ายตลับลูกปืน BEARING อุสาหกรรม ทุกชนิด ทั้งใหม่และเก่า Line ID:aon.bearing
chai14
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 27 ธันวาคม, 2013, 04:31:52 PM »

สรุปว่าได้เปลี่ยนสปริงด้วยไหมครับ
ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ แอบเสียดาย เพราถ้าเปลี่ยนทีเดียว น่าจะจบเลย :think:
แต่ไม่เป็นไร ได้รู้ว่าแล้วว่าโช้คคู่เดียวก็เอาอยู่ได้ :SuSu:

FREEDLTD
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 205

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2013, 08:35:09 AM »

ขับมา2ปีแล้ว อยากหนึบกะเขาเหมือนกัน แต่ตังปั๊มไม่ค่อยออก 14 Lunla

nin122
Full Member

คะแนน Like 8

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2013, 11:03:48 AM »

ถามนิดนึงครับ KYB new SR นี่ถ้านั่งเต็มรถ 6-7 คน มีปัญหาอะไรไหมครับ
chai14
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 ธันวาคม, 2013, 09:06:53 PM »

ขับมา2ปีแล้ว อยากหนึบกะเขาเหมือนกัน แต่ตังปั๊มไม่ค่อยออก 14 Lunla
สมตำร่ำลือ ลองดูครับ  แค่โช้คคู่เดียว ยังกะรถคนละคันจริงๆครับ 02 Smile
ถามนิดนึงครับ KYB new SR นี่ถ้านั่งเต็มรถ 6-7 คน มีปัญหาอะไรไหมครับ
ยังไม่เคยนั่ง6-7คนเลย แต่เห็นในกระทู้เก่าๆ เขาว่าโอเคนะครับ 14 Lunla

yod artstu
Newbie
*

คะแนน Like 3

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 มกราคม, 2014, 09:12:44 AM »

ยินดีด้วยครับ ผมทนมาปีกว่าๆ
จนได้ฤกษ์เปลี่ยน KYB newSR หน้า-หลัง ยางเดิม spring เดิม ดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ ไม่ยวบยาบ รีบาวด์ทีเดียวจบ แต่ยังรู้ว่า จะเปลี่ยนสปริงยี่ห้ออะไรรุ่นไหนแล้วนุ่มหนึบกว่าเดิมครับ กลัวกระด้างกว่าเดิม

:)
Gahn-Ja-Jent
Sr. Member

คะแนน Like 32

นี่ละ สไตล์ผม แล้วคุณล่ะ สไตล์ไหน

« ตอบ #22 เมื่อ: 06 มกราคม, 2014, 09:15:11 AM »

สูตรนี้สงสัยต้องจัดงบลองดูบ้างแล้ว เพราะตอนปีใหม่พาครอบครัวไปเที่ยวเขาค้อ นั่งรถแถว 3 เมาอ๊วกกันไป 2 รอบ (แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่าอ๊วกเพราะโค้ง หรือว่าเพราะรถ  02 Smile)

ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลดีๆ แบบนี้ครับ

___________/=ilove Freed=\___________
________(]/ ______________\[)________
______(Oo)=====[H]=====(oO)_____
_______| |\==========/| |________
______[__|============|__]______
ครูคำข้าว
Full Member

คะแนน Like 37

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 มกราคม, 2014, 09:57:42 AM »

สูตรนี้สงสัยต้องจัดงบลองดูบ้างแล้ว เพราะตอนปีใหม่พาครอบครัวไปเที่ยวเขาค้อ นั่งรถแถว 3 เมาอ๊วกกันไป 2 รอบ (แต่ก็ยังสงสัยอยู่ว่าอ๊วกเพราะโค้ง หรือว่าเพราะรถ  02 Smile)

ขอบคุณมากๆ สำหรับข้อมูลดีๆ แบบนี้ครับ

อ้วกเพราะแต่งไฟในรถมากไปแน่เรย อิอิ  03 Smile

Gahn-Ja-Jent
Sr. Member

คะแนน Like 32

นี่ละ สไตล์ผม แล้วคุณล่ะ สไตล์ไหน

« ตอบ #24 เมื่อ: 06 มกราคม, 2014, 10:03:05 AM »

อ้วกเพราะแต่งไฟในรถมากไปแน่เรย อิอิ  03 Smile

555 โดยคุณครูแซวสะแล้วเรา  02 Smile 04 Laugh

___________/=ilove Freed=\___________
________(]/ ______________\[)________
______(Oo)=====[H]=====(oO)_____
_______| |\==========/| |________
______[__|============|__]______
chai14
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 มกราคม, 2014, 09:14:43 AM »

ยินดีด้วยครับ ผมทนมาปีกว่าๆ
จนได้ฤกษ์เปลี่ยน KYB newSR หน้า-หลัง ยางเดิม spring เดิม ดีขึ้นกว่าเดิมมากครับ ไม่ยวบยาบ รีบาวด์ทีเดียวจบ แต่ยังรู้ว่า จะเปลี่ยนสปริงยี่ห้ออะไรรุ่นไหนแล้วนุ่มหนึบกว่าเดิมครับ กลัวกระด้างกว่าเดิม

:)
ที่หาข้อมูลไว้ สปริงยอดนิยมในคลับ มี 3 ตัวครับ
tein ขดทอง เตี้ยน้อย กระด้างไม่มาก
tein ขดเขียว เตี้ยมากกะด้างกว่า
tanabe ขดแดง อันนี้ไท่แน่ใจครับ :think: รู้สึกว่าคนใช้น้อยกว่า 2ตัวบน ข้อมูลน้อยกว่า

ส่วนผม เล็งขดทองครับ แก่แล้วยอมหล่อน้อยหน่อย แต่นั่งสบายๆดีกว่า 07 Kiss

chai14
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 มกราคม, 2014, 09:18:33 AM »

ผมว่าถ้ามีคนนนั่งแถว2-3 บ่อยๆ ต้องรีบจัดเลยครับ เห็นผลทันที ตอนนี้รถผมแถว2นุ่มกว่าแถวหน้าแล้ว 55
555 โดยคุณครูแซวสะแล้วเรา  02 Smile 04 Laugh

lemon.br
Full Member

คะแนน Like 5

« ตอบ #27 เมื่อ: 13 เมษายน, 2016, 12:03:14 AM »

05 Dance ผมเพิ่งเปลี่ยน โช้คคู่หลัง kayaba new sr คู่หลังมา ยืนยันว่าดีคุ้มค่า คุ้มราคามากๆ โช้คเดิม แม็ก17 นั่งเต็มคัน ผู้ใหญ่5เด็ก4 วิ่ง110ยังนิ่งๆ นุ่มๆ
วิ่งปกติในเมือง ขึ้นลงลูกระนาด คอสะพาน ดีมากๆ
แต่ที่ความเร็ว110+เหมือนยังไม่นิ่งพอจะยาวได้ (อันนั่งปกติ3-4คน)
มีคำถามรบกวน เพื่อนๆชาวฟรีดว่า ถ้าผมใส่คู่หน้าด้วย จะช่วยให้ที่ความเร็ว110+นิ่ง มั่นใจขึ้นมามั้ยครับ
Espresso
Jr. Member
**

คะแนน Like 8

« ตอบ #28 เมื่อ: 13 เมษายน, 2016, 06:59:06 PM »

ผมเปลี่ยน kayaba new sr special หน้าหลัง สปริงแต่งค่ายkamiya ล้อ17"หน้า8"หลัง9"
ยาง215/45/17ตัวรถเตี้ยลงมา2.5" ความนุ่มนวล กระด้างกว่าเดิม แต่ขึ้นคอสพานอาการยวบยาบ
หายไปหนึบขึ้นมาก ถ้าเป็นสริงเดิมติดรถน่าจะเหมือนขับคนละคัน แนะนำใส่คู่สปริงเดิม ส่วนตัวผมชอบขับรถเตี้ยๆ
เลยต้องสปริงโหลด
tui9999
Full Member

คะแนน Like 13

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 พฤษภาคม, 2016, 02:17:01 PM »

หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์