ThaiFREED.com : Honda Freed Club : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
17 มกราคม, 2018, 12:13:26 PM*

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง
การค้นหาขั้นสูง  
Second Hand Car by Thongchai
หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใส่ KYB New SR เฉพาะคู่หลังบ้าง ผลเป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 6735 ครั้ง)
chai14
Newbie
*

คะแนน Like 6

« เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2013, 05:03:25 PM »

จากที่ได้รับรถมาแล้วเดือนเศษ น้องฟรีดเราทั้งโดด โคลงสมคำร่ำลือจริงๆ ไปนั่ข้างหลังมาวันนึง โดซะท้องไส้ปั่นป่วนเลย 05 Dance
เลยศึกษาดูแล้ววิธีแกปัญหายอดนิยมคือเปลี่ยนโช้ค หรือสตรัทปรับเกลียว
ถามราคามา2-3 ที่ ถ้าสตรัท 30000+-
KYB New SR แล้วถ้าทั้งชุด 18000 บาท
แต่ถ้าแค่คู่หลัง แค่ 3200-3400 บาทเอง

ตอนนี้เลยสนใจจะปรับปรุงช่วงล่าง แต่ยังไม่อยากทำอะไรกับรถมาก  อยากลองเปลี่ยนแค่โช้คคู่หลังน่ะครับ แต่หาข้อมูลดูแล้วเห็นมีคนเปลี่ยนเหมือนกันแต่ใช้ยี่ห้ออื่น  11 Wait
เลยอยากขอคำแนะนำเพื่อนๆครับ มีใครลองแล้วบ้างครับ ผลเป็นอย่างไรบ้าง เรื่องโดด โคลง เกาะถนนดีขึ้นมั้ย
 :think:

ครูคำข้าว
Full Member

คะแนน Like 37

« ตอบ #1 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2013, 07:24:47 PM »

"แต่ถ้าแค่คู่หลัง แค่ 3200-3400 บาทเอง "

จิบน้ำชารอคำตอบ อิอิ  14 Lunla

nin122
Full Member

คะแนน Like 8

« ตอบ #2 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2013, 10:48:51 PM »

ทำไมคู่หลังถูกจังงงง ผมก็เล็งๆอยู่ครับ (ความรู้สึกผม น่าจะแถวๆ 8000-10000 ซะอีก)
chai14
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21 ธันวาคม, 2013, 11:07:16 PM »

ผมโทรถามร้านขายอะไหล่ที่วรจักรร้านนึง(หาทางเนต)
บอกว่า3200 (ตอนได้ยินราคายังแอบกลัวของปลอม เพราะเคยมีคนบแกน่าจะ 6-7000)
แต่ติดที่ไกลแล้วอยากเห็นของก่อนเลยถามร้านใหญ่ใกล้บ้าน แถวชลบุรี ร้านบอก 3400 แต่ต้องสั่งครับ 14 Lunla

ครูคำข้าว
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2013, 07:22:13 AM »

เรียนคุณชัย ด้วยความเคารพ ผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านไหนทั้งสิน แล้วก้อยังไม่ได้ไปติดโช้ต

แต่อยากใส่ใจจะขาด หาข้อมูลมานาน กระทั่งติดต่อขอซื้อไปที่ kayaba Thailand ผู้นำเข้า

แล้วเค้าก้อส่งเรื่องมาที่ สยามอะไหล่อะไรซักอย่างที่เป็นตัวแทน

สุดท้ายสยามอะไหล่ ก็บอกให้ติดต่อ "คุณนัท Inno 69" ผมว่าคุณนัทให้คำปรึกษาได้ดี เพราะเคยโทรปรึกษากะแกอยู่

ส่วนอีกเจ้าที่ราคาไม่ทิ้งกัน คือ kc racing shop ใกล้ที่ไหนไปที่นั่น

ทั้งสองเจ้า อยู่ในคลับเรานี่แหละ ขอแค่เสนอไว้เป็นทางเลือกครับ แท้ทั้งสองเจ้า

nittaya_pp.
Jr. Member
**

คะแนน Like 2

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2013, 08:55:10 AM »

รบกวนขอเบอร์ติดต่อ "คุณนัท Inno 69" ด้วยครับ ปรึกษาเรื่องโช๊คครับ ?
chai14
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2013, 10:19:34 AM »

ขอบคุณครับ พอดีผมต้องใช้วิลแชร์เลยมีเงื่อนไขในการใช้รถมากกว่าเพื่อนๆเพิ่มขึ้นมาอีก เช่น เรื่องการขึ้นลงรถสูงๆแบบน้องฟรีดครับ
ที่จริงผมคุยกับทั้ง 2 ที่แล้ว เพราะตอนแรกมี 2ทางเลือก
1.เปลี่ยนโช้คหลัง+สปริงโหลด(อันนี้เพื่อความสะดวกในการขึ้นลงเป็นหลัก แต่แอบหวังความสวย เกาะถนนเป็นของแถม 03 Smile)
2.สตรัทปรับเกลียว

ใจผมเอนเอียงจะลงสตรัทมากกว่า เพราะปรับได้หมด แต่แอบห่วงเรื่องกระด้าง ราคาสูง พอหาข้อมูลเยอะเข้าๆก็เขวไปทางโน้นที ทางนี้ที อีกทั้งยังไม่มีโอกาสเข้ากทม.สักที
เลยโทรคุยกับ คุณนัท ไม่แยกขายครับ ส่วน kc แยกขายโช้คหลังในราคา 6000กว่า ซึ่งผมว่าโอเคเลยนะ  06 Inlove

ทั้ง2เจ้าให้คำแนะนำดีมากๆ เลยครับ (ถ้าผมอยู่ใกล้ หรือสภาพร่างกายเดินทางสะดวก คงจัดไปแล้ว แหะๆ 02 Smile)
ทิ้งช่วงมาพักนึง แล้วก็อยากประหยัดงบด้วย

พอดีผมอยู่ศรีราชา เลยลองถามร้านใหญ่ใกล้บ้านเล่นๆ ตกใจราคาเลยเสิชเนต เจอร้านเป้งฮวดหลีอีกที่นึง โทรถามดู ผลออกมาตามที่เล่าไปตอนแรกน่ะครับ 3000 กว่า เป็นไปได้จริงหรือ เคยมีเพื่อนใช้บ้างรึยัง เกิดเป็นอีกข้อสงสัยนึง เลยเป็นที่มาของกระทู้นี้ครับ

ถ้าไม่มีข้อมูลมากกว่านี้ให้มั่นใจ วันอังคารนี้ผมมีโอกาสไปกทม. จะแอบแว้บไปพบคุณนัทหรือคุณแนน kc แน่นอนแล้วละครับ :OK:

ป.ล.เบื่อตัวเองจัง โลเลจนโดนแฟนบ่นแล้ว  10 Angry

ขอแอบแปะลิ๊งรายการทีวีที่ผมเคยเล่าถึงสภาพร่างการผมครับ
ด้วยความสูงของน้องฟรีด+ความพิการของผม ทำให้ขึ้นลงรถลำบากกว่าคันเก่าพอควรเลย ถึงอ้วนดำ โดด โคลง แต่ดีที่กว้าง น่ารัก แถมขน(ของ)เยอะอีก สรุป ยังไงก็รักน้องฟรีดนะครับ 08 Embrace
http://www.youtube.com/watch?v=MW3dO6VrEWs
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 ธันวาคม, 2013, 10:52:23 AM โดย chai14 » บันทึกการเข้า

chai14
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2013, 10:33:17 AM »

รบกวนขอเบอร์ติดต่อ "คุณนัท Inno 69" ด้วยครับ ปรึกษาเรื่องโช๊คครับ ?
ตามในเฟสครับ
https://www.facebook.com/InnoMotive
คุณแนน เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
http://www.kcracingshop.com/
ลองปรึกษาดูครับ 01 Hi

ครูคำข้าว
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2013, 10:55:42 AM »

ตามมาเม้นต่อครับคุณชัย. เห็นออกทีวีด้วย เป็นกำลังใจให้ครับ...

ถ้างบถึง kayaba new sr 17900

ตามมาด้วยสปริง tein s tech ขดทอง 9000

จบเลยครับ งบไม่บานปลายเหมือนปรับเกลียว เตียลง 10 ซม นุ่มหนึบ ไม่กระด้างเหมือนขดเขียว

ลองอ่านเม้นท์นี้ดูครับ

http://www.thaifreed.com/index.php?topic=3487.0

ครูคำข้าว
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 ธันวาคม, 2013, 10:58:18 AM »

ก็เลยคิดว่า แค่นี้ละ จบซะที สรุป โช๊ค Kayaba New SR สปริง Tein H Tech ขดทอง ล้อ 15 นิ้ว ยาง 195/60/15 เป็นที่ถูกใจผมที่สุด...เอามาจากลิ้งค์ข้างบนครับ

C-Gon
Newbie
*

คะแนน Like 3

« ตอบ #10 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2013, 07:39:45 AM »

ฟรีดผม  เปลี่ยนเฉพาะโช้คทั้งคู่หน้า  และหลัง KYB NEW SR  ไม่ได้เปลี่ยนสปริง  แต่เปลี่ยนยางให้หน้ากว้างขึน  195 60 R15  เวลาวิ่งทางไกล  ไม่โคลง ไม่เด้งมาก เด้งที สองทีจบ   แต่บางทีลูกผมนั่งแถว 3 ก็มีมึนหัว  อยากอาเจียนบ้างตอนวิ่งทางไกล  เวลาวิ่งในเมือง  ขับผ่านหลุม หรือลูกระนาด กระด้างขึ้นหน่อยครับ ( ผมใส่ Rigid Collar ด้วย ) 

อีกเรื่อง ดูคลิปของคุณชัยแล้ว  มีความสุข ประทับใจในรักแท้ของคุณชัย กับคุณนุก  น่ารักทั้งคู่เลยครับ  กว่าคุณชัยจะทำใจ  และปรับตัวฝ่าวิกฤติมาถึงวันนี้ได้  ต้องมีกำลังใจจากตัวเอง  และคนรอบข้างไม่ใช่น้อยเลยนะครับ   ยินดีกับความรักของคุณชัย  และขอให้ครองรักกันนานๆตลอดไปนะครับ....
chai14
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2013, 10:36:19 AM »

ขอบคุณครับ คุณครูคำข้าว และคุณC-Gon :lovely:

มาอัพเดทครับ  เมื่อวานโทรไปที่ร้านที่ใกล้บ้านที่ว่า(ศรีราชากิจการยาง)อีกทีครับ พนักงานรับสายบอก Kayaba new sr สำหรับฟรีด ไม่น่ามีผลิต เขาแนะนำ rancho 3700 บาท ผมเลยให้เขาเช็คดีๆอีกทีครับ

วันนี้ เขาแจ้งมาตามนี้ บริษัทมีของ ตัวละ 3400 = คู่ละ 6800
ค่าแรง 550
ตั้งศูนย์ 350
ต้องสั่งของครับ
 03 Smile
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ธันวาคม, 2013, 10:38:03 AM โดย chai14 » บันทึกการเข้า

patompow
Sr. Member

คะแนน Like 14

« ตอบ #12 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2013, 02:53:30 PM »

กำลังคิดเหมือนกับพี่ชัยว่าจะลองเปลี่ยนเฉพาะคู่หลังครับ

ดูคลิ๊ปแล้วปลื้มใจกับครอบครัวพี่ชัยครับ ขอให้สุขภาพดีนะครับผม มีความสุขกับครอบครัวครับ

mos87
Moderator
Sr. Member
*

คะแนน Like 112

« ตอบ #13 เมื่อ: 23 ธันวาคม, 2013, 04:53:43 PM »

ถ้าคิดจะเปลี่ยนเฉพาะคู่หลัง ผมแนะนำดูตามลิ้งค์นี้ได้เลยครับ ผมก็เปลี่ยนมาแล้ว ฟินสุดๆครับ ราคาใกล้เคียงกับ NEWSR แต่แกนใหญ่กว่าปรับหนืดได้ด้วย like

http://www.thaifreed.com/index.php?topic=7946.0
nin122
Full Member

คะแนน Like 8

« ตอบ #14 เมื่อ: 25 ธันวาคม, 2013, 03:48:24 PM »

ฟรีดผม  เปลี่ยนเฉพาะโช้คทั้งคู่หน้า  และหลัง KYB NEW SR  ไม่ได้เปลี่ยนสปริง  แต่เปลี่ยนยางให้หน้ากว้างขึน  195 60 R15  เวลาวิ่งทางไกล  ไม่โคลง ไม่เด้งมาก เด้งที สองทีจบ   แต่บางทีลูกผมนั่งแถว 3 ก็มีมึนหัว  อยากอาเจียนบ้างตอนวิ่งทางไกล  เวลาวิ่งในเมือง  ขับผ่านหลุม หรือลูกระนาด กระด้างขึ้นหน่อยครับ ( ผมใส่ Rigid Collar ด้วย ) 

อีกเรื่อง ดูคลิปของคุณชัยแล้ว  มีความสุข ประทับใจในรักแท้ของคุณชัย กับคุณนุก  น่ารักทั้งคู่เลยครับ  กว่าคุณชัยจะทำใจ  และปรับตัวฝ่าวิกฤติมาถึงวันนี้ได้  ต้องมีกำลังใจจากตัวเอง  และคนรอบข้างไม่ใช่น้อยเลยนะครับ   ยินดีกับความรักของคุณชัย  และขอให้ครองรักกันนานๆตลอดไปนะครับ....

ปกติผมไม่เคยนั่งหลัง ไม่เคยเมารถ ไม่เคยอยากอ้วก มีครั้งนึง นั่งไปพัทยา แถว 3 เวียนกัว อยากอ้วกเลยครับ - - "

เลยมีความคิดจะเปลี่ยน โช๊คทันที  แต่ว่า ใส่ KYB แล้วยัง เวียนหัวอีกหรอครับ 

แบบนี้ผมจะเปลี่ยนดีไหมครับเนี่ย ขอความเห็นหน่อยครับ T^T
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์