Thai Freed ClubLAMINA
29 พฤศจิกายน, 2014, 02:08:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: Honda Freed Club Thailand. ฮอนด้า ฟรีด คลับ : ราคา รีวิว Freed Minor Change ตกแต่ง ติดแก๊ส gas ซื้อขาย มือสอง

PTC GAS
p-lights PTC COATING CENTER
Banner 445x120px TT Auto Xenon Rama9
NV Yangyont stuffit Banner 220x120px TA Gas
http://www.clubs9.com/
SBRAND
Second Hand Car by Thongchai

Hot Issue! Meeting#11 สนามพีระเซอร์กิต พัทยา 23 พย 57| ซื้อปลอกรีโมท

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะแกรงกันหิน/ดิน/ทรายและ M.79 สำหรับคนรักFREED  (อ่าน 4342 ครั้ง)
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 309

FREED "Variety"

« เมื่อ: 20 กันยายน, 2010, 09:58:49 AM »

ท่านที่จะติดตะแกรงกันแมลง/หิน/ดิน/ทราย สิ่งที่ต้องเตรียมดังนี้ครับ

1. ตะแกรงเหล็ก       (ลายถี่/ห่าง/สี/ตามใจชอบ)

2. เคเบิ้ลทาย           (สายรัดยาว3"สีตามใจชอบ)

3. กาวร้อน               (หรืออะไรก็ได้ที่คิดว่าติดดีกว่า)

4. คีมตัดเหล็ก           (ใช้แบบปากยาวเหมือนกรรไกร)

(กาวร้อนหนึ่งหลอดใช้ได้5คันเคเบิ้ลทายหนึ่งถุงใช้ได้5คันส่วนคีมยืมกันได้)

ออกแรงอีกนิดหน่อยเพียงเท่านี้ท่านก็จะได้ตะแกรงสารพัดนึกแล้วครับ

(นึกเอาจะให้กันอะไร ส่วนกันได้หรือไม่ต้องลองเอาเอง)ทำเองกับมือจะ

รู้สึกถึงความภาคภูมิใจทุกครั้งที่ก้มไปมอง แล้วจะบอกว่าเออกันได้จริงแฮะ

mannkhue
Hero Member

คะแนน Like 11

FREEDยิ่งดู..ยิ่งสวย..ยิ่งเท่ห์

« ตอบ #1 เมื่อ: 20 กันยายน, 2010, 01:06:44 PM »

09 Question สงสัยชื่อกระทู้จริง ๆ ตะแกรงกันหิน/ดิน/ทรายและ M.79 สำหรับคนรักFREED ไอ้ M.79 เนี่ย มันปืนฉีดน้ำหรือป่าว คุ้น ๆ หู ที่เขาใช้เล่นกันตอนสงกรานต์ ปีที่แล้วหรือป่าวเนี่ย น่าสนใจมากนะเนี่ย 02 Smile 02 Smile

nice freed
Full Member

คะแนน Like 6

"อ๊อฟ nice freed"

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 กันยายน, 2010, 10:01:19 PM »

ขออนุญาติท่านเอก  เอารูปมาลงให้เพื่อนรับชมนะครับ   05 Dance

จัดปายยย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กันยายน, 2010, 10:03:24 PM โดย nice freed » บันทึกการเข้า

rpn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 23 กันยายน, 2010, 10:32:58 PM »

06 Inloveสวยงามมากครับ 01 Hi
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 12:32:17 PM »

ขออนุญาติท่านเอก  เอารูปมาลงให้เพื่อนรับชมนะครับ   05 Dance

จัดปายยย

ว้าวว้าวว้าว ดูดี๊ดูดีเลยนะครับเนี่ย  เอ๊ะ....ว่าแต่ว่าท่านอ๊อฟไปแอบถ่ายตั้งแต่เมื่อไหร่นิใส่แล้วทำไมดูดีจังเลยอ่ะปกติ

ไม่ค่อยได้สังเกต อ้าวเพื่อนๆท่าใดอยากมีตาข่ายดูดีแบบนี้บ้าง ไม่ยากเลยครับMeeting ครั้งที่4เลย มีช่างประจำทีม

งานคอยให้คำแนะนำและติดตั้งให้พร้อมสรรพ (สำหรับท่านที่มีตะแกรงมาด้วย) ไม่เสียค่าใช้จ่ายแม้แต่บาทเดียว หาก

ทำร้านนอกค่าใช้จ่ายน่าจะอยู่ที่พันต้นๆตา ข่าย650+อุปกรณ์+ค่าแรง ราคาโดยประมาณที่เคยไปติดcivic ติดเมื่อปี2004

ไปติดร้านแถวสะพานเหลือง กทม.ตอนนั้น1700บาทตอนนี้คงถูกลงน่าจะพันต้นๆ ประมาณนั้นๆ...........................
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน, 2010, 03:23:26 PM โดย mangpong » บันทึกการเข้า

mannkhue
Hero Member

FREEDยิ่งดู..ยิ่งสวย..ยิ่งเท่ห์

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 01:29:02 PM »

ขอตรบมือดัง ๆ ให้คุณอ๊อฟเลยครับ ตากล้องประจำคลับ เก็บภาพได้ทุกมุม คุยเรื่องมีตติ้งเรื่องไหน เดี๋ยว
ก็มีภาพมาประกอบให้ด้วย สุดยอดครับคุณอ๊อฟ... 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove

Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 03:34:50 PM »

ขอตรบมือดัง ๆ ให้คุณอ๊อฟเลยครับ ตากล้องประจำคลับ เก็บภาพได้ทุกมุม คุยเรื่องมีตติ้งเรื่องไหน เดี๋ยว
ก็มีภาพมาประกอบให้ด้วย สุดยอดครับคุณอ๊อฟ... 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove 06 Inlove

+ ด้วยอีกหนึ่งเสียงครับอาแมน คุณอ๊อฟนี่ไม่ว่าคุยเรื่องใหนก็จะมีภาพมาประกอบให้เราได้เห็นรูปร่าง

หน้าตาหรือสิ่งที่กำลังพูดถึงให้ได้เห็นเด่นชัดทุกเรื่องไป บางท่านอาจจะมองไม่ชัด ไม่เข้าใจ ไม่เคยเห็น

แต่พอมาเห็นภาพร้องอ๋อเลย อ้อมันเป็นอย่างนี้นี่เอง อะไรประมาณนั้น ........................................

Option
กรรมการและผู้ดูแล
Full Member

คะแนน Like 13

FREED.....Me

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 03:40:26 PM »

งั้นเรามาคุยเรื่อสาวๆใส่จีสตริง กันดีกว่า เพื่อนๆว่าสาวๆเค้าจะรำคาญกันมั้ยอ่ะ ไอ้เส้นข้างหลังอ่ะ

เอ นึกภาพไม่ออกเลย แบบไหนนะ
Mangpong
Moderator
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 03:59:10 PM »

งั้นเรามาคุยเรื่อสาวๆใส่จีสตริง กันดีกว่า เพื่อนๆว่าสาวๆเค้าจะรำคาญกันมั้ยอ่ะ ไอ้เส้นข้างหลังอ่ะ

เอ นึกภาพไม่ออกเลย แบบไหนนะ
เออ.... คิดได้ไงหว่า สุดๆเลยกับเค้าคนนี้
 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh

mannkhue
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 04:15:49 PM »

09 Question 09 Question 09 Question 09 Question 09 Question
ช่วงนี้ท่าน อ๊อฟมิดไมล์ เราเนี่ยเป็นอะไรไป ชวนคุณเปิ้ล ให้มามีตติ้งแบบ เปิดประทุนแล้วชวนคุยเรื่องจีสตริง
เดี๋ยวเห็น สมาชิกใส่จีสตริงมา จะหนาวนะ แต่ของผมขอเว้นนะ เพราะใส่ แพมเพิร์ทมา แน่นอนครับ
 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh 04 Laugh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กันยายน, 2010, 04:21:27 PM โดย mannkhue » บันทึกการเข้า

Noname
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 30

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 08:07:40 PM »

ใครอยากเห็นDIYก็มาเร็วๆหน่อยนะครับผมไปเที่ยงๆครับถ้ามาเร็วกว่านั้นคุณ  Option จะใส่จีสตริงโชว์นะครับอยากดูก็มาช่วงตีสี่ตีห้านะครับแจ่งข่าวเพื่อนๆแค่นี้ละครับ จบข่าว 20.00 น  สวัสดีครับ   01 Hi 01 Hi 01 Hi 01 Hi

[
Option
กรรมการและผู้ดูแล
Full Member

คะแนน Like 13

FREED.....Me

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 08:40:29 PM »

ใครอยากเห็นDIYก็มาเร็วๆหน่อยนะครับผมไปเที่ยงๆครับถ้ามาเร็วกว่านั้นคุณ  Option จะใส่จีสตริงโชว์นะครับอยากดูก็มาช่วงตีสี่ตีห้านะครับแจ่งข่าวเพื่อนๆแค่นี้ละครับ จบข่าว 20.00 น  สวัสดีครับ   01 Hi 01 Hi 01 Hi 01 Hi

สงสัยต้องขอตัว พักนี้นอนน้อย ตูดขึ้นสิวเต็มเลย 555 ........ อ้าว ไปกันใหญ่แล้ว ขอตัวไปบีบสิวที่ตรูดก่อนนะ
Noname
Moderator
Hero Member
*

คะแนน Like 30

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 กันยายน, 2010, 09:02:27 PM »

สงสัยต้องขอตัว พักนี้นอนน้อย ตูดขึ้นสิวเต็มเลย 555 ........ อ้าว ไปกันใหญ่แล้ว ขอตัวไปบีบสิวที่ตรูดก่อนนะ

โหๆๆๆๆๆๆๆอ่านแล้วคุณอาทำท่าจะมาหาเลยๆๆๆๆๆ 03 Smile 03 Smile 03 Smileคุณอาเจียนน่ะคุณออฟ
สิวฟ่ากระด่างดำใช้โอเลย์ซิค๊ะ 03 Smile

[
nice freed
Full Member

"อ๊อฟ nice freed"

« ตอบ #13 เมื่อ: 28 กันยายน, 2010, 11:21:13 PM »

ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า ผมมาไม่ทันตอนถอดครับ  มาทันตอนติดตะแกรงกับประกอบกลับเข้าไป
ให้ท่านเอกกะท่านThird มาช่วยตอบวิธีถอดกันชนอีกทีนะครับ  
  ขั้นตอนแรก >> มุดใต้ท้องรถก่อนเลยครับ  ขันสกรูเหล็กออก 2 ตัว  ส่วนที่เหลือเป็น Clip พลาสติกล๊อก
                      8-9 ตัว วิธีถอดก็ให้หาปากแบนงัดหัวClip ออกมาประมาณครึ่งเซนติเมตร Clip มันจะคลายล๊อก
                      แล้วสามารถออกแรงดึงออกมาโดยง่ายครับ  (ก่อนถอดจำไว้ด้วยนะครับว่าถอดตัวไหนมาบ้างแล้วก็
                      ชิ้นส่วนมันทับกันอยู่อย่างไร  ต้องอย่าลืมว่าต้องประกอบกลับไปให้ครบและตรงตำแหน่งครับ)

แล้วก้อถอดClipพลาสติกตรงด้านบนกระจังครับ  ตัวอย่างรถคุณแพทเป็นรุ่นเปลี่ยนกระจังหน้ามาแล้ว
                      จะมีClip4ตัว  ของท่านอื่นก็น่าจะถอดง่ายๆครับด้านบนนี่

สกรูเหล็กกับClip พลาสติกทั้งหมด ก้อกองอยู่ในภาพนะครับ

ขั้นที่2 >>   ออกแรงดึงกันชนหน้า  เริ่มไล่มาจากซุ้มล้อใต้ไฟหน้าครับ จุดยึดที่กันชนมันจะมี LIP
                 (ดูรูปด้านบน จะเห็นตรงขอบๆกันชนหนะครับ มี LIP ยื่นออกมา) สำหรับยื่นไปล๊อกกับ
                 พลาสติกใต้ไฟหน้า (รูปที่2 ตรงกรอบสีเหลืองคับ)  ต้องออกแรงและระวังสักนิดด้วยครับ
                 เอาออกทั้ง 2 ข้าง  ค่อยๆไล่มาเรื่อยๆครับ  เดี๊ยวก็หลุดออกมา

ขั้นที่3 >> เอาตะแกรงที่ซื้อมาลองวางเทียบดู  เผื่อขอบไว้พับสัก1.5 เซนติเมตร บนล่าง
                ส่วนด้านข้างก้อไล่ขอบมุมให้ดูสวยงามคับ  แล้วก้อเอาคีมตัดครับ ตัดให้ได้ตามที่ขีดเส้นร่างไว้
                ตัดได้แล้ว ก็นำมาทาบกับกันชน  แล้วกดพับมุมให้แนบกับขอบครับ  เสร็จแล้วก็เก็บไว้ก่อนครับ

ขั้นที่4 >> ตัด Clamp พลาสติกขนาดตามรูป  แล้วดัดมันตามรูปด้านล่าง  แล้วก้อติดด้วยกาว Three bond เข้ากับกันชน
                ขั้นตอนนี้  ทำความสะอาดกันชนพลาสติกอย่าให้มีฝุ่นเกาะนะครับ  กาวมันจะติดยากครับ

ขั้นที่5 >> นำตะแกรงที่เตรียมไว้มาวาง แล้วรัดด้วย Clamp  โดยคล้องตะแกรงเข้ากับ Clamp ที่ติดกาวเตรียมไว้
                 รูดให้แน่นครับ  ตามรูปด้านล่างครับ

ขั้นที่6 >> ทำจุดรัดสัก 6 จุดครับเพื่อความแข็งแรง  วงกลมสีแดงในภาพครับ

แล้วก้อประกอบกลับตามขั้นตอนที่ถอดออกมาครับ

ไม่รู้ว่าตอนนี้รถคุณแพทเป็นไงบ้าง  ใช้งานได้ดีนะครับ  ส่วนของผมถ้ามีเวลาว่างจะติดแล้วจะมาลง
รีวิวให้ละเอียดอีกครั้งนะครับ  ขอให้สนุกทุกท่านนะครับ  สู้ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กันยายน, 2010, 12:36:29 AM โดย nice freed » บันทึกการเข้า

suPerKiTtY
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28 กันยายน, 2010, 11:26:52 PM »

ได้มีโอกาสยืนดู นั่งดู นอนดู กระโดดดูเค้าใส่ตะแกรงตอนมีตติ้งอ่าคับ

เห็นแร้วเหนื่อยแทนเลยอ่าาาาาา 12 confuse
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์